ผู้เขียน หัวข้อ: เรียน อ.MN อยากให้เพิ่ม...  (อ่าน 3126 ครั้ง)

ออฟไลน์ JACK_LOMKAO

• Sr. Member
  • Respect: 0
เรียน อ.MN อยากให้เพิ่ม...
« เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 09:43:07 AM »
0
เรียน อ.Mn
        อยากให้ อ. ทำเพิ่มอีกนิดครับ ในส่วนของจุด Screen ตรง ช่อง "การสูบบุรี่"&"การดื่มสุรา" ทำล็อคไว้ เหมือน
ช่อง "การแพ้ยา" ถ้าไม่ลง สองช่อง "การสูบบุรี่"&"การดื่มสุรา" จะไม่สามารถ บันทึกScreen ผ่านไปได้ครับ
แล้วก็ให้จำค่าที่ที่ลงไว้ด้วย  ขอบพระคุณครับผม
รพ.สมเด็จพระยุพราชหล่มเก่า เพชรบูรณ์ (รพช.60 เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP เมษายน 2552 ปัจจุบันใช้  Version ไหนสมบูรณ์
ก็ใช้ Version นั้น

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: เรียน อ.MN อยากให้เพิ่ม...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 09:48:32 AM »
0
ต้องมีเงื่อนไข เพศและอายุอีกครับ..ผมว่าหนักเกินไป...เพราะบางกลุ่มไม่ต้องสัมภาษณ์ เช่นเด็กต่ำกว่า 10 ขวบ หรือ บุคลากรในที่ทำงานตนเอง..เพศหญิง...อืม...น่าจะมีวิธีอื่นนะครับ..ไม่เห็นด้วยที่จะ lock ครับ...อยู่ที่การให้ความสำคัญของคลินิกบริการ และบุคลากรใน รพ.สนใจ ตัวชี้วัดคุณภาพงานคัดกรองประวัิตผู้รับบริการ  อาจรณรงค์เป็นช่วงๆ ได้ครับ..สำหรับการหา  % การมีประวัติเสพและดื่ม
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ JACK_LOMKAO

• Respect: 0
Re: เรียน อ.MN อยากให้เพิ่ม...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 09:56:37 AM »
0
ต้องมีเงื่อนไข เพศและอายุอีกครับ..ผมว่าหนักเกินไป...เพราะบางกลุ่มไม่ต้องสัมภาษณ์ เช่นเด็กต่ำกว่า 10 ขวบ หรือ บุคลากรในที่ทำงานตนเอง..เพศหญิง...อืม...น่าจะมีวิธีอื่นนะครับ..ไม่เห็นด้วยที่จะ lock ครับ...อยู่ที่การให้ความสำคัญของคลินิกบริการ และบุคลากรใน รพ.สนใจ ตัวชี้วัดคุณภาพงานคัดกรองประวัิตผู้รับบริการ  อาจรณรงค์เป็นช่วงๆ ได้ครับ..สำหรับการหา  % การมีประวัติเสพและดื่ม
ถูกอย่าง อ.เกื้อ ว่าครับ ผมก็ลืมนึกไป ขอบพระคุณมากนะครับ
รพ.สมเด็จพระยุพราชหล่มเก่า เพชรบูรณ์ (รพช.60 เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP เมษายน 2552 ปัจจุบันใช้  Version ไหนสมบูรณ์
ก็ใช้ Version นั้น

ออฟไลน์ bomkeen

• Respect: +1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 10:21:51 AM »
0
ผมว่า เพิ่มมาแล้วมีให้แต่ละที่เลือกใน setting ดีกว่า แต่ละโรงพบาบาลมีรูปแบบงานไม่เหมือนกัน
พีรกาจ พูลสวัสดิ์
นักวิชาการคอมพิวเตอร์(ลูกจ้าง)
รพ.สมเด็จพระสังฆราช(นครหลวง) รพช.30เตียง
จ.พระนครศรีอยุธยา

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 10:26:04 AM »
0
ผมว่า เพิ่มมาแล้วมีให้แต่ละที่เลือกใน setting ดีกว่า แต่ละโรงพบาบาลมีรูปแบบงานไม่เหมือนกัน

แต่ที่ทุกรพ.เหมือนกัน คือเด็กต่ำกว่า 7 ขวบ...ไม่จำเป็นต้องซักแม้แต่คนเดียว... :D :D  ทั้งดื่มทั้งเสพ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x