ผู้เขียน หัวข้อ: สถานการณ์น้ำ ของผมและน้า PeeNan  (อ่าน 7520 ครั้ง)

ออฟไลน์ naj

• Hero Member
  • Respect: +8
    • http://www.luangphopern-hospital.com
สถานการณ์น้ำ ของผมและน้า PeeNan
« เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 18:22:49 PM »
0
วันนี้มาอยู่เวรกลางคืนเฝ้าแนวคันกั้นน้ำ ที่ รพ.หลวงพ่อเปิ่น(ดีใจเล็กๆที่ไม่ต้องอยู่บ้าน) ได้เจอน้า PeeNan กำลังจะเข้าบ้าน รอเรือมารับ เลยขอถ่ายรูปหน้าสักหน่อย  น้า Peeenan ไม่อยากให้ถ่าย แต่ทนเซ้าซี้ไม่ไหว ประมานว่าอยากถ่ายมากใช่ไหม น้าเลยจัดเต็มให้เลยครับ :) :) :) :) :)
Yindee And Tan

ออฟไลน์ naj

• http://www.luangphopern-hospital.com
Re: สถานการณ์น้ำ ของผมและน้า PeeNan
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 18:28:30 PM »
0
แถว รพ ผมตอนนี้มี Sniper อยู่หลายด้วยครับ มีคนไข้รายหนึ่ง โดนลูกศรเหล็กที่ใช้สำหรับยิงปลา  ยิงทะลุแขนผ่านกระดูก ต้องส่ง Refer ไปยัง รพ.นครปฐม เนื่องจากตอนนี้ที่ รพ.งดรับคนไข้ในแล้วครับ รัยแต่ OPD Case อย่างเดียวเท่านั้น  :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2011, 20:25:32 PM โดย naj »

ออฟไลน์ naj

Re: สถานการณ์น้ำ ของผมและน้า PeeNan
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 18:32:19 PM »
0
ส่วนรูปนี้เป็นน้องเจ้าหน้าที่สนามของ รพ กำลังจะพายเรือกลับบ้าน แต่เท่าทีดู ยังไม่เห็นบ้านสักหลัง  คงท่วมมิดหลังคาไปแล้ว เจ้าตัวคงยังไม่รู้ เลยยังมีอารมณ์เล่นกล้อง....ซะง้าน ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ naj

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 18:36:45 PM »
0
รพ ต้องเช่า รถหกล้อ รับส่งเจ้าที่ รพ เพื่อมาทำงาน เนื่องจากรถเล็กเข้าไม่ได้ ผมเองก็ได้ใช้บริการด้วยครับ เนื่องจากพักที่บ้านแถวอำเภอเมือง ไม่ได้พักที่ รพ

ออฟไลน์ naj

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 18:41:37 PM »
0
รูปนี้เป็นหน่วยแพทย์เคลื่อนที่ของ รพ ที่มาช่วยดูแลการเจ็บบป่วยของผู้ประสบภัย ที่เห็นพื้นแห้งๆๆไม่ใช่อะไรครับ บังเอิญยังมีคันกระสอบทรายกั้นไว้อยู่ เสียวๆๆเหมือนกันครับ เพราะที่ตั้งของหน่วยเราติดกับแม่น้ำนครชัยศรีเลยครับ

ออฟไลน์ naj

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 18:45:40 PM »
0
รพ ยังไม่ท่วมครับ เพราะทำแนวคันดินป้องกันไว้อยู่ แต่สภาพเหมือนกับติดเกาะเนื่องจากมีน้ำล้อมรอบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2011, 18:50:54 PM โดย naj »

ออฟไลน์ naj

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 18:54:05 PM »
0
นี่ก็เป็นบ้านอีกหลังหนึ่งที่น้ำขึ้นมาสูงมากที่อยู่ด้านข้างของ รพ

ออฟไลน์ naj

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 19:09:57 PM »
0
รูปนี้เป็นหน่วยแพทย์อีกชุดหนึ่ง ที่ต้องนั่งรถ รพ ไปลงเรือยนต์ เพื่อไปขึ้นรถทหาร สุดท้ายไปลงเรือเล็กเพื่อเข้าไปจ่ายยาให้กับคนไข้โรคเรื้อรังที่ออกมารับยาที่ รพ ไม่ได้ หน่วยแพทย์ชุดนี้ทรหด ออกไปตั้งแต่ 9 โมง เพิ่งกลับมาเมื่อตอน 1 ทุ่ม  จริงๆๆ  ....สู้ต่อไปครับ
.....น้องอภิชัย(น้องผู้ชายเสื้อลายสีเทาขาวที่ยืนอยู่ด้านขวามือ) เห็นยิ้มๆๆแบบนี้ ที่บ้านน้องเขาน้ำถึงใกล้ถึงขอบหน้าต่างแล้วครับ แต่ก้ยังมาทำงาน สู้ต่อไปน้องเอ้ย

ออฟไลน์ thannawe

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 20:25:54 PM »
0
สู้ต่อไปครับ  :D
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 20:34:59 PM »
0
 ;D ;D ;D บอกให้ไปตั้งหลักปักฐานอยู่อเมริกาก็ไม่ยอมเชื่อ เป็นไงล่ะ ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 23:13:11 PM »
0
;D ;D ;D บอกให้ไปตั้งหลักปักฐานอยู่อเมริกาก็ไม่ยอมเชื่อ เป็นไงล่ะ ;D ;D ;D

ย้ายไปพระสมุทรเจดีย์....ปลอดภัยกว่า....แค่ชื่อ รพ.....มหาอุทกภัย...ก็เกรงใจแล้ว....ป๋านาจ.. ;D ;D ;D ;D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 23:14:06 PM »
0
แถว รพ ผมตอนนี้มี Sniper อยู่หลายด้วยครับ มีคนไข้รายหนึ่ง โดนลูกศรเหล็กที่ใช้สำหรับยิงปลา  ยิงทะลุแขนผ่านกระดูก ต้องส่ง Refer ไปยัง รพ.นครปฐม เนื่องจากตอนนี้ที่ รพ.งดรับคนไข้ในแล้วครับ รัยแต่ OPD Case อย่างเดียวเท่านั้น  :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\
อย่างกับว่าตอนสถานการณ์ปกติจะรับไว้อ่ะ ไม่ต้องส่งไป consult ortho เหรอ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 23:15:48 PM »
0
ยิงผ่านกระดูก.....แต่ไม่โดนครับ..พี่โก้.. ;D ;D ไม่ทะลุกระดูก  :P :P
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ peenan

• Respect: 0
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 00:33:47 AM »
0
โชคดีเอาหางเกี่ยวเสาบ้านไว้ทัน
ไม่งั้นป่านนี้ไปเกาะเสาบ้านป๋าที่พระสมุทรแล้ว
หรือไม่ก็หน้า รพ.บางจาก ;D ;D ;D
แต่เห็นหน้า อ.นาจรู้สึกยิ้มแย้มมีความสุข
ไม่รู้ว่าน้องรุ่น8จะเป็นฝั่งเป็นฝา หรือไม่ต้องอยู่บ้านเลี้ยงลูก???
Huayploo hospital
แลกเปลี่ยนเรียนรู้ แชร์ประสบการณ์  สู่ความมั่นคงของระบบ ข้อมูลสารสนเทศด้านสาธารณสุข
mail:cmn11299@gmail.com

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 06:19:00 AM »
0
อ้างถึง
โชคดีเอาหางเกี่ยวเสาบ้านไว้ทัน
ไม่งั้นป่านนี้ไปเกาะเสาบ้านป๋าที่พระสมุทรแล้ว
หรือไม่ก็หน้า รพ.บางจาก Grin Grin Grin
แต่เห็นหน้า อ.นาจรู้สึกยิ้มแย้มมีความสุข
ไม่รู้ว่าน้องรุ่น8จะเป็นฝั่งเป็นฝา หรือไม่ต้องอยู่บ้านเลี้ยงลูก???
;D ;D ;D ร้อยทั้งร้อยก็ตอบถูกว่าข้อไหน ตอบผิดยอมให้เตะตูดเลยเอ้า ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ maprang

• Full Member
  • MrS 33..!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 09:26:21 AM »
0
หรือไม่ก็หน้า รพ.บางจาก ;D ;D ;D

วันก่อน (26/10/54) ปรางผ่านห้วยพลู ด้วยนะ..เกือบเข้าไปเที่ยวหาแล้ว..!!!
แต่เกรงว่าน้านาญจะ ตกที่นั่งลำบาก..5555555+
งั้นไม่เป็นไร เด๋วน้านาญ ลอย.... มาเที่ยวที่เจดีย์ล่ะกันเด๋วให้ลุงJD ไปรับแถวๆ ท่าเรือ  ;D ;D ;D

ปล. ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้น กรุณาเคลื่อนย้าย กรอบรูป ก่อนเป็นอันดับเเรก น่ะค่ะ !!!
สวัสดี ค่ะ.. เวชสถิติ..รุ่นที่ 33 ค่ะ -.-*
โรงพยาบาลบางจาก  อ.พระปะแดง  จ.สมุทรปราการ
-- หัวหน้างานเวชระเบียน
-- รับผิดชอบงาน18 แฟ้ม (เพิ่งหัดทำ ค่ะ..--*)

ขอคำแนะนำ จากท่านอาจารย์ และ
ผู้มีประสบการณ์ทุกท่าน..ด้วยนะค่ะ.. ^^*
ความรู้ ไม่ได้อยู่ แค่ในตำรา

ออฟไลน์ vinaisena

• งานสนุกทุกอย่างก็สุข
    • http://www.senahosp.net
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 09:32:16 AM »
0
สมุทรปราการรอดไหมน้อง
vinai supopoj
เจ้าพนักงานเวชสถิติ รุ่น 12
รพ.เสนา จ.พระนครศรีอยุธยา 180 เตียง
เริ่มระบบ OPD กุมภาพันธ์ 2551
เริ่มระบบ IPD 15 ธันวาคม 2551
ทีม อ.นาจ อ.กัมพล
server IBM x Series 3400 Intel Xeon Quad-Core E5430 2.66 GHz/1333 MHZ RAID 0 RAM 9 GB HD 146 GB
Master database 3.54.7.30
Hosxp 3. 54.8.8 เครื่องที่ผมทำงานอยู่
นอกนั้น หลากหลาย เก่าสุด 52.11.11 LAB
ใช้งานเต็มที่ 60+ Station
Cent OS 5.2
ทำ server image work แล้ว อยู่ๆ ก็เดี๊ยงอีกมีปัญหาตอนไฟกระชาก ให้ Server image ล่ม restart ใหม่ แล้ว server วิ่งหา Imge server ไม่เจอะ หน้างานที่ถ่ายรูปห้องบัตร ถ่ายรูปไม่ได้

ออฟไลน์ maprang

• Full Member
  • MrS 33..!
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 09:57:53 AM »
0
สมุทรปราการรอดไหมน้อง

ยังปลอดภัยดีค่ะ.. แต่จะอันตรายก้อ ตรงที่ลุง จะเก็บค่าเช่าบ้านน้องน้ำ นี้แหละ..กลัวน้ำจะยกครอบครัวมาอยู่เพราะเกรงว่าจะ ไม่คุ้ม  ;D ;D ;D
สวัสดี ค่ะ.. เวชสถิติ..รุ่นที่ 33 ค่ะ -.-*
โรงพยาบาลบางจาก  อ.พระปะแดง  จ.สมุทรปราการ
-- หัวหน้างานเวชระเบียน
-- รับผิดชอบงาน18 แฟ้ม (เพิ่งหัดทำ ค่ะ..--*)

ขอคำแนะนำ จากท่านอาจารย์ และ
ผู้มีประสบการณ์ทุกท่าน..ด้วยนะค่ะ.. ^^*
ความรู้ ไม่ได้อยู่ แค่ในตำรา

ออฟไลน์ ~ Red Indian ~

• ~> Bangmod 17 <~
    • www.hosxp.net
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 10:26:57 AM »
0
พี่ๆ น้าๆ ยังยิ้มสู้นะคะ..ส่งใจไปช่วยค่ะ ;D
~  N a L i e w  ~