ผู้เขียน หัวข้อ: รพ.สต. ที่ไหนใช้ใบสั่งยาแบบแยก เบิกไ้ด้ กับเิบิก ไม่ได้บ้างครับ?  (อ่าน 6799 ครั้ง)

ออฟไลน์ nonrock1

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลพุทธมณฑล
อยากได้ใบสั่งยาแบบแยก ยาที่เบิกได้กับเบิกไม่ได้ ครับใครมีขอหน่อย รึไม่ก็เป็นแนวทางในการเขียน รายงานก็ได้ครับ
ขอบคุณครับ 8)  ทาง รพ.สต. ใช้ Hosxp_pcu นะครับ
รพ.พุทธมณฑล
เมล์  nondojo30@gmail.com
Hosxp 3.53.10.24   
sever centos

ออฟไลน์ peenan

• Hero Member
ไปปรึกษาพี่นิเวศ ที่รพ.พุทธฯก็ได้ครับ
Huayploo hospital
แลกเปลี่ยนเรียนรู้ แชร์ประสบการณ์  สู่ความมั่นคงของระบบ ข้อมูลสารสนเทศด้านสาธารณสุข
mail:cmn11299@gmail.com

ออฟไลน์ มนตรี บอยรักยุ้ยคนเดียว

• Respect: +12
    • โรงพยาบาลชุมชน ด่านมะขามเตี้ย
อยากได้ใบสั่งยาแบบแยก ยาที่เบิกได้กับเบิกไม่ได้ ครับใครมีขอหน่อย รึไม่ก็เป็นแนวทางในการเขียน รายงานก็ได้ครับ
ขอบคุณครับ 8)  ทาง รพ.สต. ใช้ Hosxp_pcu นะครับ

;D ;D ;D ;D
เริ่ม11พย.2548OPD-Paperlessพร้อมHOSxPลดโลกร้อน
FF-Paperless(รพ.สค.)เริ่ม1ตค2555=100%
IPD-Lesspaper1ตค2560ระบบDmsByNeoNetwork
IPD-Paperless1พ.ค2562ระบบHOSxPXE4
ServerMTOL8.5+MDB-10.4.20,SlaveOL8.5+MDB-10.7.3
LOG=PostgreSQL11,INV=PostgreSQL11

• **
มีวิธี อื่นใหมครับ อยากช่วยตัวเองดูก่อน
รพ.พุทธมณฑล

• **
ดันๆๆๆๆ มีใครพอช่วยได้บ้างไหมครับ.................ขอคำแนะนำๆ
รพ.พุทธมณฑล

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ตรวจสอบจาก ICODE ในตาราง สั่งเวชภัณฑ์  OPITEMRECE  ......  หากไม่พบรหัสดังกล่าวในตาราง  drugessential  แสดงว่า รายการนั้นเป็นยานอกบัญชีัยาหลักครับ..สามารถรวมมูลค่าได้ทันที่  ลองเขียน group by ดูครับ..ในการออกแบบฟอร์มใบสั่งยา  ตามต้องการ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

• **
ดันๆ พอจะมีตัวอย่างให้ดูบ้างไหม คับ
รพ.พุทธมณฑล