ผู้เขียน หัวข้อ: ในการปรับโครงสร้างฐานข้อมูล สามารถหยุดกลางคันได้หรือเปล่าครับ  (อ่าน 3133 ครั้ง)

ออฟไลน์ panus_t

• Hero Member
  • Respect: +8
ในการปรับโครงสร้างฐานข้อมูล สามารถหยุดกลางคันได้หรือเปล่าครับ
เพราะทำให้การใช้งานเครื่องลูกช้า.... ???
โรงพยาบาลเสิงสาง จ.นครราชสีมา (ขนาด  60  เตียง ปี2554)  ขึ้นระบบโดยทีมงาน BMS  เมื่อเดือนเมษายน 2551
ก่อนหน้านั้นขึ้นระบบเมื่อ 07/07/07 ฤกษ์ดี  Master Server  IBM System x3500M4  RAM ECC 24 GB. HardDisk SAS 450x3 GB. ServerRAID M1100 Series Zero RAID5  OS:CentOS 6.4  MySQLPercona : 5.5.30-30.1

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
อ้างถึง
ในการปรับโครงสร้างฐานข้อมูล สามารถหยุดกลางคันได้หรือเปล่าครับ
เพราะทำให้การใช้งานเครื่องลูกช้า.... Huh
;D ;D ;D ไม่แนะนำครับ ทน ๆ เอาหน่อย คราวหน้าก็ไปทำตอนที่มีการใช้งานน้อย ๆ หลาย ๆ แห่งจึงเลี่ยงไปทำตอนดึก ๆ แทนไงครับเพราะด้วยปัญหาแบบนี้ล่ะครับ ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
สามารถหยุดได้ครับ แต่ถ้าระบบกำลัง alter table  ที่มีขนาดใหญ่มากๆ จะทำการติดตั้ง Trigger และ repl_temp_table ในขั้นตอนของการ alter table ครับ จะต้องทำการลบ  trigger และ temp table ออกด้วยครับ

(อยู่ใน checkdb)
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ peenan

• Respect: 0
ของผมเคยเจอตอน check table ที่ช้ามาก เผลอกด ok
ตอนupgradeและ alter table ไม่ช้าครับ
Huayploo hospital
แลกเปลี่ยนเรียนรู้ แชร์ประสบการณ์  สู่ความมั่นคงของระบบ ข้อมูลสารสนเทศด้านสาธารณสุข
mail:cmn11299@gmail.com