ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบยอดแพทย์ตรวจจาก hosxp ต้องดูจากตารางใดครับ  (อ่าน 5429 ครั้ง)

ออฟไลน์ kalakachang

• Full Member
  • Respect: +2
อยากทราบยอดแพทย์ตรวจจาก hosxp ต้องดูจากตารางใดครับ
ที่แพทย์ใช้งาน hosxp จริงๆนะครับจากห้องตรวจ OPD
ที่ไม่ใช้ถูกลงข้อมูลจากที่อื่น เพราะมีการลงข้อมูลจากที่อื่นอีกเช่นห้องยา ห้องบัตร.อื่นๆๆ
อยากจะทราบยอดแพทย์ที่ใช้ HosXp ในการตรวจคนไข้จริงๆนะครับเพราะมีทั้งแพทย์ที่ใช้และไม่ใช้ครับ.
ขอบคุณครับ.
รังสรรค์ มาลาจำปี
นวก.คอมพิวเตอร์  โรงพยาบาลยโสธร
53.3.12

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
Re: อยากทราบยอดแพทย์ตรวจจาก hosxp ต้องดูจากตารางใดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 13:54:23 PM »
0
pq_doctor น่าจะได้ครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

Re: อยากทราบยอดแพทย์ตรวจจาก hosxp ต้องดูจากตารางใดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 14:11:03 PM »
0
pq_doctor นี้เป็นตารางที่เก็บอะไรครับ ใช่ที่ส่งตรวจพบแพทย์หรือเป็นที่แพทย์ตรวจจริงๆครับ
อยากได้ที่แพทย์ใช้ในการตรวจจริงๆนะครับ
เพราะที่ดูน่าจะเป็นยอดที่ถูกตรวจทั้งหมดแต่ไม่น่าจะใช่แพทย์ท่านนี้ตรวจผ่าน HOSXPเองจริงๆครับ(เพราะเยอะเกินจริง)
น่าจะมาจากที่อื่นๆ keyด้วย
อยากทราบจริงๆครับว่าแพทย์ใช้ HOSXP เองกี่ราย จะได้คิดเป็น % การใช้ HOSXP ของเเพทย์ครับ
ขอบคุณครับ
นวก.คอมพิวเตอร์  โรงพยาบาลยโสธร
53.3.12

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 15:30:47 PM »
0
ถ้าดูให้ดี ๆ ก็จะรู้ว่าเป็น pq_doctor ครับ สำหรับผู้ป่วยที่แพทย์ตรวจ และใช้ระบบห้องตรวจแพทย์ อาจารย์ MN confirm ที่กระทู้นี้ครับ http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=858.0
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 16:45:41 PM »
0
ขอบคุณครับ...แล้วยอดคนไข้ทั้งหมดที่ถูกส่งตรวจพบแพทย์ท่านนั้นๆละครับ
ทราบจากที่ใดครับ
53.3.12

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 18:27:19 PM »
0
ขอบคุณครับ...แล้วยอดคนไข้ทั้งหมดที่ถูกส่งตรวจพบแพทย์ท่านนั้นๆละครับ
ทราบจากที่ใดครับ

ระบบไม่ได้ออกแบบให้ระบุชื่อแพทย์ตอนส่งตรวจครับ จึงยังหาไม่ได้ แต่ถ้าเป็นยอดผู้ป่วยที่แพทย์ตรวจนี่หาได้ครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 16:05:39 PM »
0
อีกนิดหนึ่งครับ.ในตาราง pq_doctor นะครับ ตรง doctor_time_type_id
นะครับ ที่เป็น 0 กับ 1 คืออะไรครับ
ขอบคุณครับ.
53.3.12