ผู้เขียน หัวข้อ: คาใจคุณสมบัติ นักวิชาการคอมพิวเตอร์:พนักงานข้าราชการ ต้องเป็นตามนี้จริงไหมครับ  (อ่าน 58212 ครั้ง)

ออฟไลน์ classical

• Full Member
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลเชียรใหญ่
ผมไปอ่านใน Power Point ของสำนักงานปลัดเจอ สรุปคร่าวๆ ดังต่อไปนี้ครับ

คุณสมบัติเฉพาะตำแหน่งนักวิชาการคอมพิวเตอร์
“ได้รับปริญญาตรีหรือคุณวุฒิอย่างอื่นที่เทียบได้ในระดับเดียวกัน ในสาขาวิชาใด สาขาวิชาหนึ่ง
ทางคอมพิวเตอร์ หรือได้รับปริญญาอย่างอื่นที่ ก.พ. กำหนดว่าใช้เป็นคุณสมบัติเฉพาะสำหรับตำแหน่งนี้ได้”

การพิจารณาคุณวุฒิที่ใช้เป็นคุณสมบัติเฉพาะตำแหน่งนักวิชาการคอมพิวเตอร์ 
โดยปัจจุบัน  ก.พ.  ได้รับรองคุณวุฒิเป็นทางคอมพิวเตอร์ 
ได้แก่  ปริญญาวิทยาศาสตร์บัณฑิต  สาขาวิชาวิทยาการคอมพิวเตอร์  และวิศวกรรมคอมพิวเตอร์
กรณีคุณวุฒิเป็นวุฒินอกเหนือจากนี้จะมีวิธีการพิจารณาคุณวุฒิ  โดย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2010, 09:17:33 AM โดย classical »
รพ.เชียรใหญ่  จ.นครศรีธรรมราช
Master CentOS4.8 64 bit MySQL-percona-5.1.42-9
RAM  24 GB
Slave  CentOS4.8 64 bit MySQL-percona-5.1.42-9
RAM  10 GB
HOSxP V ล่าสุดเสมอ HOSxP-PCU ล่าสุดเสมอ
ขอบคุณ อ.ชัยพร ที่ได้ให้โอกาสใช้โปรแกรม

ตรวจสอบคุณวุฒิจากรายละเอียดจากหนังสือแสดงผลการศึกษา  (ทรานสคริป) 
ของผู้สมัครว่า

ได้ผ่านการศึกษา  ในรายวิชาที่เกี่ยวกับการเขียนโปรแกรมคอมพิวเตอร์

ในภาคเรียนการศึกษาต่าง ๆ

เช่น  ผู้สมัครมีคุณวุฒิบริหารธุรกิจบัณฑิต  (คอมพิวเตอร์ธุรกิจ)  หรือ    ครุศาสตร์บัณฑิต  (คอมพิวเตอร์ศึกษา) 
หรืออื่นๆ
 โดยนับจำนวนหน่วยกิตวิชาที่เรียนเกี่ยวกับการเขียนโปรแกรมคอมพิวเตอร์ 
ตลอดหลักสูตร 4 ปี ซึ่งต้องมีจำนวนไม่น้อยกว่า 30 หน่วยกิต
Master CentOS4.8 64 bit MySQL-percona-5.1.42-9
RAM  24 GB
Slave  CentOS4.8 64 bit MySQL-percona-5.1.42-9
RAM  10 GB
HOSxP V ล่าสุดเสมอ HOSxP-PCU ล่าสุดเสมอ
ขอบคุณ อ.ชัยพร ที่ได้ให้โอกาสใช้โปรแกรม

กรณีเป็นหลักสูตร  2  ปีต่อเนื่อง 
ให้นับวิชาที่เรียนเกี่ยวกับการเขียนโปรแกรมคอมพิวเตอร์ จากคุณวุฒิปริญญาตรีก่อน
 ต้องมีจำนวนไม่น้อยกว่า 15 หน่วยกิต 

ที่เหลือให้นับจากวุฒิต่อเนื่อง  (ปวส., ปวท. หรืออนุปริญญา)  รวมกันแล้วต้องไม่น้อยกว่า  30  หน่วยกิต
RAM  24 GB
RAM  10 GB

ทั้งนี้  ก่อนจัดทำสัญญาจ้างหรือไม่มั่นใจในคุณวุฒิดังกล่าว

ว่าสามารถใช้เป็นคุณสมบัติเฉพาะสำหรับตำแหน่งได้หรือไม่ 
ขอให้ส่งสำเนาวุฒิการศึกษา  ทรานสคริป  วุฒิต่อเนื่อง (ปวส., ปวท. หรืออนุปริญญา) 
ไปให้กลุ่มงานบริหารลูกจ้างและพนักงานราชการ  กลุ่มบริหารงานบุคคล 
ช่วยตรวจสอบให้ ก็จะช่วยแก้ปัญหาการเลิกจ้างในภายหลัง

โดยทำเป็นหนังสือหรือ  Fax  ไปที่หมายเลข  0 2590 1424 
ระบุกลุ่มงานบริหารลูกจ้างฯ  และวงเล็บ  (ตำแหน่งพนักงานราชการ  ที่จะให้พิจารณาคุณวุฒิ) 
พร้อมชื่อส่วนราชการที่ขอให้พิจารณาคุณวุฒิ 
และโทรศัพท์ไปประสานงานที่หมายเลข  0 2590 1349, 1350 
หรือเมล์  arrom100@hotmail.com 
เพื่อขอทราบผลการพิจารณาคุณวุฒิต่อไป
RAM  24 GB
RAM  10 GB

ที่คาใจคือ  30 หน่วยกิต นี้ คือ
ต้อง เป็นวิชาพวก Programming Language  เท่านั้นใช่ไหมครับ

แล้วพวก วิชา  เช่น  1. Database System Development Software
                             2.  System Analysis and Design 
นับรวมด้วยไหมครับ

อยากให้ พี่ๆ  ที่ผ่านจุดนี้มาแล้ว ให้คำแนะนำด้วยครับ

ตั้งใจว่าเตรียมข้อมูลให้ชัดเจนก่อน แล้วจะโทรไปสอบถามสำนักงานปลัดครับ

เอาหว้า สู้เขา  ทาเคชิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2010, 09:20:12 AM โดย classical »
RAM  24 GB
RAM  10 GB

ออฟไลน์ thecoy

• Hero Member
  • นักวิชาการคอมพิวเตอร์
ที่คาใจคือ  30 หน่วยกิต นี้ คือ
ต้อง เป็นวิชาพวก Programming Language  เท่านั้นใช่ไหมครับ

แล้วพวก วิชา  เช่น  1. Database System Development Software
                             2.  System Analysis and Design 
นับรวมด้วยไหมครับ

อยากให้ พี่ๆ  ที่ผ่านจุดนี้มาแล้ว ให้คำแนะนำด้วยครับ

ว่าขอหาข้อมูลให้ชัดเจนก่อน แล้วจะโทรไปสอบถามสำนักงานปลัดครับ

ผมว่าไม่มีที่ไหนสอน programming 30 หน่วยหรอกครับ  รวมวิชาเลือกแล้วก็เถอะ ที่ผมเรียน ไม่เกิน 15 หน่วยครับ  ผมจบวิทยาการคอมพิวเตอร์ โดยตรง 
สงสัยทางรพ.เลือกตำแหน่งนักวิชาการคอมพิวเตอร์ เป็นตำแหน่งพนักงานราชการ ยินดีด้วยนะครับ :D
โรงพยาบาลรัษฎา  ตรัง
CentOS 5.5  Ram  4  GB
HOSxP V.3.54.11.2 MySQL 5.1.30

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
  • Respect: +6
เพื่อนผมเรียน คบ.คอมพิวเตอร์ศึกษา หลักสูตร 4 ปี รุ่นเดียวกัน ห้องเดียวกันกับผม เดิมสอบบรรจุครู สพฐ.ได้ ต่อไปสอบตำแหน่ง นวก.คอมพิวเตอร์ สกัดกระทรวงการคลัง สอบโดย กพ.ได้ และสอบติดด้วย แถมได้บรรจุตำแหน่งนวก.คอมพิวเตอร์ ในกระทรวงการคลัง และยังโอนเงินเดือนและอายุราชการจากกระทรวงศึกษาธิการไปอยู่กระทรวงการคลังได้เลยครับผม
Mr.Chayanut Suwamat
E-Mail=>Mr.Chayanut9@Gmail.com
BMS DATACENTER ระดับจังหวัดบึงกาฬ Start 1 พ.ย. 2554
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดบึงกาฬ

ขอบคุณสำหรับทุกๆ ความคิดเห็นครับ

จากที่ คุณอี้  รพ.พรเจริญ   เคยแจ้งให้ทราบว่า

1.  รพ.ต้อง 60 เตียง ขึ้นไป จึงจะได้ตำแหน่ง (คิดได้ไง)  พนักงานข้าราชการ    
    มาวันนี้ เจอข้อมูล แบบนี้อีก น่าคิดนะครับ

ถ้าเกิดว่า เรื่อง  30 หน่วยกิต ที่ว่า ต้องเป็นไปตามนั้น ผมว่าระดับบน สำนักปลัดกระทรวงสาธารณสุข ต้องกลับไปทบทวน ผู้ที่เข้าร่วม พิจารณาเรื่องนี้แล้วหละครับ

ว่าข้อดี และ ข้อเสียต่างกันมากน้อยแค่ไหน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2010, 09:04:42 AM โดย classical »
RAM  24 GB
RAM  10 GB

ออฟไลน์ asawincyber

• สู้ต่อไป ทาเกชิ
    • http://www.okhospital.net
อย่างผมจะมีสิทธิไหมเนี่ย
เสน่ห์  คงมูล (เอก)
โรงพยาบาลองครักษ์ อ.องครักษ์ จ.นครนายก
HOSxP  3.56.2.26  Activate License
Server : DELL T710 Xeon 5500 Ram 64Gb (16 X 4GB) 10600R Centos 5.5 64 bit MySQL 5.5.11 percona By อ.อ็อด
Server : IBM X3400 2.4 Ghz. Ram 4Gb. Centos 5.5 64 bit MySQL 5.5.11 percona By อ.อ็อด

ออฟไลน์ kic_kok

• Sr. Member
เด๊่ยวจะลองหาข้อมูล มาสนับสนุนคำพูดของผมให้อีกที ละกัน

ถ้าเป็นเมื่อก่อน ราวๆ สาม สี่ ปี กพ. รับรองหลักสูตรที่จะ เข้าตำแหน่งนักคอมฯ ไว้แค่ไม่กี่สาขา ตามที่ ท่านกล่าว   แต่ในปัจจุบันนี้ กพ. ได้ขยายหลักสูตร ที่ สามารถเข้าตำแหน่งนักคอมฯ ได้เพิ่มขึ้น แล้ว
เท่าที่รู้ คือ พวกที่เรียนสาขา it สามารถเข้าตำแหน่งนี้ได้ เช่นกัน  แล้ว เพราะ เมื่อที่ สอบ กพ.รอบล่าสุด ที่ ผ่านมา ผมใช้วุฒิ เทคโนโลยีสารสนเทศ สอบ ตำแหน่งนักคอมฯ

Banmi Hospital Up HOSxP on 25-05-50 By BMS
Master : HP , Linux Cent-OS 6, MySQL 5.5.16 @2011-11-11 
Slave : Acer , Linux Cent-OS 5.3, MySQL 5.1.29rc  
At Date on 11-11-54 : HOSXp Update Version 3.54.10.18

ออฟไลน์ thecoy

• นักวิชาการคอมพิวเตอร์
ตำแหน่งพนักงานราชการจัดสรรแทน ตำแหน่งลูกจ้างประจำที่ปลดเกษียน ครับ เมือมีตำแหน่งว่างลงก็จัดสรรตำแหน่งลงไปรพ.ชุมชน  บางสสจ.จัดสรรให้กับรพ.ที่ลุกจ้างประจำเกษียน เมือรพ.ชุมชมได้ตำแหน่งพนักงานราชการมาก็จะเข้ามาพิจารณาในคณะกรรมการบริการแต่ละรพ.ว่าจะจัดสรรตำแหน่งใดทนแทน  ส่วนใหญ่จะพวกตำแหน่ง พยาบาลวิชาชีพ ที่ไม่ใช้นักเรียนทุน  เทนนิคการแพทย์ เภสัรกร ที่ไม่มีตำแหน่งบรรจุแล้ว การเงินการบัญชี และตำแหน่งอื่นๆที่เส้นหญ่าย........ :)
โรงพยาบาลรัษฎา  ตรัง
CentOS 5.5  Ram  4  GB
HOSxP V.3.54.11.2 MySQL 5.1.30

ออฟไลน์ James011

• Respect: +16
 ;D ;D ;D ;D ผมจบ วิทยาการคอมพิวเตอร์  ตอนผมสอบผ่านนักวิชาการคอมพิวเตอร์ ภาค ค ของ กพ. ปีหลังสุด  คุณสมบัติที่สมัครได้ ก็ระบุแค่จบปริญญาตรีด้านคอมพิวเตอร์  ไม่มีระบุคุณสมบัติเรียนด้าน  Programming หรือ ที่อื่นๆที่เปิดรับสมัคร ไม่มีระบุคุณสมบัติ เรียนด้าน  Programming มาก่อนกีหน่วยกิจ  แต่ผมเคยเจอของมหาวิทยาลัย ระบุมีประสบการณ์ด้านการเขียนโปรแกรมมาก่อน(คงพิจารณาตอนสัมภาษณ์)  

ออฟไลน์ Svl2Nuk3

วิชาที่เกี่ยวกับ  Computer Programming  จริง ๆ ของผมเรียนแค่   ไม่กี่ตัวเองครับ
น่าจะแค่ 12  หน่วยเองนะครับ   

แต่โอกาสที่จะได้อยู่ตำแหน่งนี้ท่าจะไม่มี    ;D ;D ;D
I'm nuke (นุ๊ก)
My Blog  : http://www.codenuke.net
อดีต นวก.คอมฯ รพช.พรหมพิราม => 1 พ.ค. 52 - 30 ก.ย. 54
ปัจจุบัน : Software Engineer บริษัทแห่งหนึ่ง

ออฟไลน์ machai

• PhunPhinHospital
  • Respect: +12
    • http://www.pphhos.com
ไม่ว่าจะยังไง น่ะครับ เป็นกำลังใจให้กันครับ
 เห็นเมื่อวาน ของผมมีส่ารายชื่อเข้าประกวด ลูกจ้างประจำ
    แต่คงยาก แค่หนึ่งตำแหน่ง ซึ่งผม นวก.คอม อายุงานน้อย คงไม่สู้ใครได้
         แต่ก็มีมาก็เสนอไป
 ไม่ทราบที่อื่นมีเหมื่อน ที่รพ.รึป่าวน่ะครับ  ;D ;D ;D
Name : ณัฐพร ประทุม (เอก) นวก.คอม รพ. 60 เตียง  รพ.พุนพิน จ. สุราษฎร์ธานี Tel.077-292144 ต่อ 132 fax:077-292135
Servers : CentOS 
Master :HP ProLiant DL360p Gen8 ram256G
คู่มือการติดตั้ง สำหรับ admin มือใหม่ Linux CentOS7+MySQL Percona 5.6 step by step
https://www.youtube.com/watch?v=7AckfkCp9cg&

ออฟไลน์ dotAtainer

• กระบี่กรียุค
  • Respect: +3
    • http://www.nondindeang.com
 ;D ;D ;D เรื่องนี้ผมจบไม่ตรงสาย ไม่ได้จบคอมพิวเตอร์
สวัสดีครับ ผม Admin จากโรงพยาบาลโนนดินแดง จังหวัดบุรีรัมย์ ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านและขอบคุณสำหรับคำแนะนำจากผู้รู้ทุกท่านในอนาคตอันใกล้ครับ T_T
server>>>> IBM  Cpu  Xeon  Ram 12 GB   SCSI  136 GB For Marter&slav
Hosxp  เวอร์ชั่นพิมพ์นิยม
<>Server Master : OS freebsd 8.1 : Mysql5.5.8
<>Server slav: OS freebsd 8.1 : Mysql 5.5.8
ขึ้นระบบ:ขึ้นระบบเอง:จากคำแนะนำของทีมงาน BMS
ตอนนี้ใช้ Unix เป็นชีวิตจิตใจครับ
:ปัญหาคือที่มาของประสบการณ์:พรแสวงไม่ทำให้ใครเสียแรงเปล่า
dotatainer@hotmail.com
http://www.nondindeang.com
http://www.facebook.com/dotatainer
ความใฝ่ฝันที่ทำได้แค่ฝันใฝ่
http://www.musicatm.com/indy/%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B9%80%E0%B8%98%E0%B8%AD%E0%B8%AA%E0%B8%B8%E0%B8%94%E0%B8%AB%E0%B8%B1%E0%B8%A7%E0%B9%83%E0%B8%88-14296.html

http://www.musicatm.com/indy/%E0%B8%A7%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%9B%E0%B8%A5%E0%B9%88%E0%B8%B2-11276.html

ออฟไลน์ jeab101

• Respect: +1
เข้ามาศึกษาข้อมูลครับ กำลังจะรับ นวก.คอมฯเพิ่มอีกคนครับ
Atsamart Hospital 043599074
start :22-06-2008
SERVER : CentOS 5.5
HosXp Version 3.54.9.22

ออฟไลน์ E-Hos

• http://www.erawanhospital.com/index.php
วิชาที่เกี่ยวกับ  Computer Programming  จริง ๆ ของผมเรียนแค่   ไม่กี่ตัวเองครับ

แต่โอกาสที่จะได้อยู่ตำแหน่งนี้ท่าจะไม่มี    ;D ;D ;D

สู้ๆ ครับ   :D :D  ผมเรียนมาก้ไม่ได้จำว่า เรียนโปรแกรมมากี่ หน่วย ;D ;D ;D
 แต่ถ้านับ ว่า เรียนเกี่ยวกับ คอมฯหล่ะก็คงจะผ่านเกณฑ์ครับ  ;D ;D ;D :D :D
ACADEMIC COMPUTING.  Erawan_Hospital
>> Thanks ... DansaI HospitaL L-o-E-i
>> By อ. Decha, อ.Armds

=> NoW !! HosXP SERVER Version 3.58.1.1
=> Client 50 client  OS: SP2 >> 3.58.1.1
=> ER Room  NoW ! HosXP Version 3.57.7.25D
=> Doctor Room  NoW ! HosXP Version 3.58.1.1
=> HosXP Test  Version 3.58.1.xx
=> Coming Soon >>UP Version 3.58.1.xx
wait...
-----------------------------
Start  System  8 January 2009

ออฟไลน์ kwh

• Respect: -1
    • โรงพยาบาลเขาวง อำเภอเขาวง จังหวัดกาฬสินธุ์
ผมคิดว่าคงใช้ในกรณีเทียบครับ 30 หน่วยกิจ

ถ้าจบวิทยาศาสตร์คอมพิวเตอร์โดยตรงคงไม่มานับแล้วครับ
 - วิทยาการคอมพิวเตอร์
 - สารสนเทศ  ก็อยู่ในกลุ่มเดียวกันครับ
 - ?? อีกหลายตัว จำไม่ได้
โรงพยาบาลเขาวง จ.กาฬสินธุ์ ขนาด 60 เตียง ขึ้น เมื่อ 6 มิถุนายน 2548

IBM 3650 M3  2CPU 2.4GHz Ram 16 GB HD 72.G x 2 Cent os 6.2 64bit MYSQL pacona 5.5.28

ออฟไลน์ Svl2Nuk3

วิชาที่เกี่ยวกับ  Computer Programming  จริง ๆ ของผมเรียนแค่   ไม่กี่ตัวเองครับ

สู้ๆ ครับ   :D :D  ผมเรียนมาก้ไม่ได้จำว่า เรียนโปรแกรมมากี่ หน่วย ;D ;D ;D
 แต่ถ้านับ ว่า เรียนเกี่ยวกับ คอมฯหล่ะก็คงจะผ่านเกณฑ์ครับ  ;D ;D ;D :D :D

ไม่ได้ตำแหน่งนี้ก็ไม่เป็นไรครับ    เพราะผมก็ไม่รู้ว่าจะทำงานใน  ร.พ.  อีกนานแค่ไหน    ;D ;D ;D
I'm nuke (นุ๊ก)
My Blog  : http://www.codenuke.net
อดีต นวก.คอมฯ รพช.พรหมพิราม => 1 พ.ค. 52 - 30 ก.ย. 54
ปัจจุบัน : Software Engineer บริษัทแห่งหนึ่ง

ล่าสุด ได้โทรสอบถาม สำนักงานปลัด แล้ว

ได้ครับ พวกวิชา  1. Database System Development Software

ไงขอขอบคุณทุกๆ คน และ ขอเป็นกำลังใจให้ครับ

สู้เขา ทาเคชิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2010, 15:05:33 PM โดย classical »
RAM  24 GB
RAM  10 GB

ออฟไลน์ supat_nkh1

• www.nkhos.net
น่าเห็นใจบางท่านนะครับ ที่จบไม่ตรงสายที่กำหนด แต่ก็น่า จะ โดยอนุโลม ในผู้ที่ปฏิบัติหน้าที่อยู่ก่อนหน้าแล้ว และมีอายุราชการ มากกว่า 3-5 ปีเป็นต้นไป นะครับ

ออฟไลน์ wiphusit

• ยอดกมล
  • Respect: +4
    • โรงพยาบาลทับปุด
วิภูษิต  คงแก้ว เจ้าพนักงานเครื่องคอมพิวเตอร์ 
โรงพยาบาลทับปุด
อำเภอทับปุด จ.พังงา 82180
โทร 0-7659-9019 ต่อ 117,101
โทรสาร 0-7659-9115
Thailand.

ออฟไลน์ nano

• น้องใหม่ครับ
  • Respect: +2
    • เว็บโรงพยาบาลครับเพิ่งทำยังไม่สมบูรณ์เท่าไหร่ขอคำชี้แนะด้วย
หลักสุตรผมตามนี้ครับ.....
http://www.mediafire.com/view/?cchxey1kp6j0n2i
จบวุฒิบริหาร....แต่เอก ระบบสารสนเทศ-พัฒนาซอฟต์แวร์
(เขาไม่ไล่ออกก็บุญหัวผมแล้วล่ะ....)
ทำทุกอย่างที่ขวางหน้า
อาคารสถานที่  ตัดต่อวีดีโอ ทำป้าย ดูแลระบบ เขียนรายงาน webmaster  ติดตั้งกล้อง CCTV ปลูกหญ้า ตัดต้นไม้...ดูแลห้องประชุม ถ่ายรูป ควบคุมเครื่องเสียง....(แล้วแต่เขาใช้ให้ทำอะไร)
โรงพยาบาลบึงโขงหลง อ.บึงโขงหลง จ.บึงกาฬ
ขึ้นระบบเองโดยหัวหน้ากลุ่มงานไอที
Server version: 5.5.31-30.3 Percona Server
Centos 6.2 64 bit ram 32 G 1 TB
ส่วนผมยังเป็น แอ๊ดมึนอยู่ครับ งมๆ ซาวๆๆ  
เริ่มใช้งาน hosxp  20/07/53
www.bklhospital.go.th
mail : preecha122@hotmail.com

ออฟไลน์ chk

:D  ไม่เป็นไร สู้ ๆ ๆ  น้อง  ไม่ได้เป็นข้าราชการตำแหน่งนักวิชาการคอมพิวเตอร์  ไม่เป็นไร  :D

:D  ขอแค่  หน่วยงานจ้าง ในตำแหน่งพนักงานราชาการ (ลูกจ้างชั่วคราว เดิม)   :D

;D  กินอัตรา นวก.  ก็ใช่ได้  OK ปะ  :D

8) ........ {O.*} ............   8)
8) ...KUMPANGSEAN  HOSXP  SYSTEM...   8) Office  Station ::  Kumpangsan Hospital  Nakhon Pathom
 System  Running :: 01/01/2010

ออฟไลน์ yokyai

• Respect: +9
จบสารสนเทศศาสตร์ มสธ. ตอนนี้ก็ได้ตำแหน่งลูกจ้างชั่วคราว เป็นนักเทคโนโลยีสารสนเทศ มาก็สองปีล่ะครับ เห็นว่าเทียบแล้วปรับเป็น นวก.คอม ไม่ได้ตามวุฒิ แต่สารสนเทศเรียนเกี่ยวกับ System Analysis ทั้งๆนั้น(บรรณารักษ์ + คอม+วิเคราะห์จัดการระบบ)  ก็ว่างๆก็เลยเรียนวิทยาการคอม ของ มสธ. อยู่อีกใบครับ เหลืออีกไม่มาก
Sakaowrat Choocherd(Administrator) Information Technologist
Bangyai Hospital(30 beds)
HOSxP = 16_May_2008
Master and Slave : DELL-R730 Server Intel Xeon 8Core(2Units)
,Ram64 GB,HDD600(10k)x4,Raid5,CentOS 7.0 64 bit
,MySQL 10.1.10-MariaDB
(3 March 2016) With BMSxTraBackupGUI

ออฟไลน์ Bond_007

• เมื่อก่อนเคยรักมากเท่าไหร่มันยังคงรักมากเท่านั้น
เอกเทคโนโลยีสารสนเทศ ปรับเป็น นวก คอมได้ไหมครับพี่
จบสารสนเทศศาสตร์ มสธ. ตอนนี้ก็ได้ตำแหน่งลูกจ้างชั่วคราว เป็นนักเทคโนโลยีสารสนเทศ มาก็สองปีล่ะครับ เห็นว่าเทียบแล้วปรับเป็น นวก.คอม ไม่ได้ตามวุฒิ แต่สารสนเทศเรียนเกี่ยวกับ System Analysis ทั้งๆนั้น(บรรณารักษ์ + คอม+วิเคราะห์จัดการระบบ)  ก็ว่างๆก็เลยเรียนวิทยาการคอม ของ มสธ. อยู่อีกใบครับ เหลืออีกไม่มาก
โรงพยาบาลศิริเวชลำพูน
Hosxp version 3.53.7.16
ขอขบคุณ อาจารย์ชัยพร,อ.อ็อด,อ.เกื้อ,พี่เอก,พี่กิติศักดิ์,พี่เข้ม,พี่ไสว,พี่ terminator 2010,พี่pikepid,พี่udomchock ,พี่ขวด,พี่เจมส์,ป๋าJdadmin,พี่กานดา admin ทุกๆท่าน และนางฟ้า BMS

ทำเพื่อใครสักคนฉันได้ทำเพื่อความรัก
ร้องให้สักคนฉันก็ร้องจากหัวใจ
รักที่มันต้องจบมันก็ยังงดงาม ฉันยังจำไว้

Nologo How to be hosxp star

ออฟไลน์ apatnon86

มาแชร์ครับ ผมจบ คอมพิวเตอร์ธุรกิจ ตอนนี้เป็น นวก.คอมพิวเตอร์ ลูกจ้างชั่วคราว
เงินเดือน 12,000 โดนตัดค่าตอบแทนไปแล้ว ไม่ทราบว่าที่อื่นรับกันอยู่ที่เท่าไหร่ครับ
ไม่รู้ว่าจะมีตำแหน่ง พนักงานราชการ มาหรือเปล่าก็ไม่รู้

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
มาแชร์ครับ ผมจบ คอมพิวเตอร์ธุรกิจ ตอนนี้เป็น นวก.คอมพิวเตอร์ ลูกจ้างชั่วคราว
เงินเดือน 12,000 โดนตัดค่าตอบแทนไปแล้ว ไม่ทราบว่าที่อื่นรับกันอยู่ที่เท่าไหร่ครับ
ไม่รู้ว่าจะมีตำแหน่ง พนักงานราชการ มาหรือเปล่าก็ไม่รู้

ที่ทำงาน ยังแค่ 10000 ต้น ๆ ไม่เกิน 11000 เลยครับ..ไม่มีค่าตอบแทนเช่นกัน  ??? ???
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ Gusbel724

สู้ๆๆค่ะ เป็นกำลังใจให้ทุกท่านค่ะ 
นส.สุรารักษ์ บูรณะ  นวก.คอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลอินทร์บุรี โรงพยาบาลทั่วไป
 ขนาด 218 เตียง จ.สิงห์บุรี
 SEVER  HP MySQL 5.1.30X   
 HOSXP V. 3.56.2.26

** การขึ้นระบบโดยอาจารย์ชัยพร ปี 2547

ออฟไลน์ yossak

• www.tpphosp.com
ทุกอย่างก็อยู่กับผู้ใหญ่ละครับถ้าเมตตา ก็ดีไปแต่ผมสิ จบเทคโนโลยีสารสนเทศ มาทำงานมารพ. 7 ปี เป็นลูกจ้างเจ้าพนักงานเครื่องคอมพิวเตอร์ อยู่เลย เงินเดือนน้อยนิด แต่ทำงานเกินเงินเดือน จะีมีไมผู้ใหญ่เข้าจะมาเห็น ก็ต้องเป็นพวกปิดทองหลังพระไป งานสำเร็จพวกก็เอาผลงานไปเคยถามบ้างไม ว่ามันทำยังไงให้สำเร็จ ไอ้คนทำจากยอดผิดเป็นหมื่นๆ นั่งปรับนั่งทำ ตัวชี้วัดให้ตรงนี้แสนจะเหนื่อยล้า นอนดึก ตี1 ตี2 ตื่นเช้าเข้างาน ก่อน 8 โมง ทำอย่างงี้ทุกแล้วทุกเล้า อยากให้ผู้ใหญ่เข้ามาเห็นจัง เหนื่อย ที่ไหนต้องการคนบอกนะครับจะไปขออาศัย ขอเงินเดือน 12000 อัพ มีที่พักให้ ก็อยากไปอยู่ด้วยอยู่ที่นี้ มีไมใครจะเห็นค่า งานสมบูรณ์ได้ ถ้าคุณคีย์ แต่คงเป็ยซักประมาณ 3 เดือน แต่เราปรับแก้ให้เพียงแค่ข้ามคืน  อยากไอยู่โรงพยาบาลเล็กๆจัง ซัก 30 เตียงก็พอ ได้ได้มีเวลาเยอะไว้ฝึกฝีมือ เพราะทุกวันนี้ไม่มีเวลาจะได้เรียนรู้เพิ่มเติมเลย ยุ่งจนนิ้วพันกันแล้ว
อุ้ยมาระบายความในใจเล็กๆๆ :-[
ยศศักดิ์   น้อยประสิทธิ์  โรงพยาบาลทองผาภูมิ ขนาด 90 เตียง
Server HP ML350 G6 / Hdd scis 3 TB. / Ram 16 GB./ Centos 6.4 / Mysql 5.5.26/ Hosxp 3.57.2.x
ขึ้นระบบ 2549  จากทีม BMS และขอขอบพี่กิจ สสจ.กจ  คุณ พีบอย ด่านมะขามเตี้ย   พี่นาจ รพ.หลวงพ่อเปิ่น, พี่อ๊อด รพ.ไทรโยค, และที่ให้ความรู้และคำแนะนำ เว็บไซค์โรงพยาบาล  www.tpphosp.com

ออฟไลน์ supat_nkh1

• www.nkhos.net
ผมอยู่มา 6 ปีแล้วครับ ยังได้แค่ 10050 เลยครับ 
สงสัย ที่จบ วุฒิคอมพิวเตอร์ธุรกิจ คงจะโดนปรับออก เพราะวุฒิไม่ตรงกับที่ กพ. รับรองครับ

ออฟไลน์ jackkawave

• HOSxP
    • http://kalasin.moph.go.th/hmh
ผมอยู่มา 6 ปีแล้วครับ ยังได้แค่ 10050 เลยครับ 
สงสัย ที่จบ วุฒิคอมพิวเตอร์ธุรกิจ คงจะโดนปรับออก เพราะวุฒิไม่ตรงกับที่ กพ. รับรองครับ

ผมก็ไม่ตรงสาย อยู่มา 7 ปีย่าง8ปี คงไม่ใจร้ายปรับออกหรอกครับ สู้ต่อไปครับ  ;D
โรงพยาบาลห้วยเม็ก  จังหวัดกาฬสินธุ์
Huaimek Hospital   Kalasin Thailand.
http://kalasin.moph.go.th/hmh
Admin : yingtanarak <Jack> <mobile: 08-9709-1044>
Facebook : ying-tanarak Jack
E-Mail :  yingtanarak@hotmail.com
Hosxp 3.58.2.12
Implement 27/08/2008 By : BMS. (khetrat & Aek-kapong)
Master : IBM X3400  Xeon 2.0GHz Ram8GB Centos 6.6 MySQL Percona 5.6.23-72.1
Slave 1 : IBM X3400 Xeon 1.6GHz Ram8GB  Raid1 Centos 6.6 MySQL Percona 5.6.23-72.1
Slave 2 : PC CPU Intel DualCoreE2180 2.0GHz. Ram2GB Windows Server2003
Max Client HOSxP : 60 Client

ออฟไลน์ แจ๊คเดอะริปเปอร์

• Jr. Member
  • **
    • Green Channel Chakkarhat Hospital
ผมก็จบ บริหารธุรกิจ เอกคอมพิวเตอร์ธุรกิจ เช่นกัน นี่ต้องไปหาเอกสารมายื่นยันหน่วยกิตที่เกี่ยวข้องตามที่ จขกท บอกแน่ๆเลย จะถึง 30 หน่วยอย่างที่ว่าเหรอเนี่ย ตายๆๆๆ ทำงานมา 10กว่าปี มาเจออะไรแบบนี้วะเนี่ย
นวก.คอมพิวเตอร์(ลูกจ้างชั่ว) รพ.จักราช 60เตียง อ.จักราช
จ.นครราชสีมา
1.Server CenOS5 Master HP Proliant DL380G7 HDD SAS 300*3 RAM6GB
2.Server CenOS5  Slave HP Proliant DL120 G6 HDD SAS 300*2 RAM 4 GB
 ขึ้นระบบ 29 มีนาคม 2554 โดยน้องซุน BMS
ผมไม่เก่งแต่ผมชอบเกาะ(เกาะติดอ่านในบอร์ด)

ออฟไลน์ pkhospital

• Newbie
  • *
  • pkhospital
ผมจบเทคโนโลยีคอมพิวเตอร์ครับ (คอมพิวเตอร์อุตสาหกรรม) อยู่โรงพยาบาลมา 3 ปี กว่าๆ ครับ ทำทุกอย่างตามที่สั่งเช่นกันครับ เหนื่อยครับแต่ก็ดีที่อยู่ใกล้บ้าน  คงเป็นลักษณะที่ว่า ผิดที่ถูกเวลา  แบบนี้เราต้องทำใจกันใช่ไหมครับ
โรงพยาบาลผาขาว จ.เลย
Server : ACER AT310 , 4GB RAM ,SAS 146GB;
Database : MySql 5.1.30 ;
ระบบ : ขึ้นระบบวันที่ 1 เมษายน 2553 ขอขอบพระคุณ  อ.เดชา(รพร.ด่านซ้าย), อ.หรินทร์(รพ.ภูเรือ), อ.กิตติศักดิ์(รพ.เอราวัณ), อ.armds(รพร.ด่านซ้าย) และทุกท่านๆที่ให้คำปรึกษาและช่วยเหลือมาโดยตลอด

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)