ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหา Web Service กับ Proxy  (อ่าน 6147 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuttavut

• Hero Member
  • Boom-Beam
  • Respect: +15
    • โรงพยาบาลวิเชียรบุรี
ปัญหา Web Service กับ Proxy
« เมื่อ: มีนาคม 04, 2007, 06:14:37 AM »
0
....ปัญหา Web Service กับ Proxy

ปัญหาคือ
....ในการใช้งาน Web Service โดยเข้าไปที่ Help >HOSxP WebFramwork Service โดยไม่ผ่าน Proxy (ปิดproxy ในtools>Internet Option >conection)จะใช้งาน Web Service ได้ครับ แต่เครื่องก็เข้า Internet ไม่ได้

....แต่ถ้าเซ็ท Proxy ใน ในtools>Internet Option >conection  จะไม่สามารถเข้า Web Service ได้โดยตรง จะติดหน้าต่าง Login ครับ ถ้าใส่รหัส Login ก็สามารถเข้าได้ปรกติ แต่ผมต้องการให้เข้าได้เลย โดยไม่ต้อง  Login

...คือผมต้องการให้ ถ้าใช้งานใน Local ให้สามารถเข้า Web Service ได้เลยเมื่อเข้าไปที่ Help >HOSxP WebFramwork Service    ส่วนถ้าต้องการดูผ่าน Internet ให้  Login เหมือนเดิม  จากการลองทดสอบดูถ้า เซ็ทProxy ใน IE     IP ที่ Web Service  จะเป็น IP ของ Proxy ตลอด  ผมคิดว่าน่าจะเกิดจาก Code จาก PHP เช็คว่าเครื่องที่เปิดโปรแกรม HOSxP กับ Web Service   ไม่ตรงกัน เลยเข้าไม่ได้โดยตรง

.... ผมแก้ไขอย่างไรดีครับ......รบกวนทุกท่านชี้แนะด้วยครับ ......อ.MN คุณหมออรัญ ถ้าอ่านแล้วช่วยชี้แนะหน่อยครับว่าต้องแก้ไข Code ตรงไหน .........

ถ้าถ้าเซ็ท Proxy  IP จะเป็นของ Server ตลอดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2007, 06:21:48 AM โดย nuttavut »
..Wichianburi Hospital  Phetchabun ..
Mr.Nuttavut   System Admin,Programer
Master:: HP DL380 G7 RAM 24GB Raid5 CentOS5.2  Percona 5.1.45
Slave::HP ProLiant ML150G3 Xeon Raid1  CentOS5.2   ,Percona 5.1.45
HOSxP 3.55.7.14, LIS (iLab),PACS
Tel. 0-5692-8169 ต่อ 180  | รพ. ขนาด 150+ เตียง |17 สอ. HOSxP_PCU |BMS Datacenter 18 node |
WWW : http://wichianhos.thaieasydns.com
|..ดูแลห่วงใย ใส่ใจบริการ รักษาได้มาตรฐาน พัฒนางานสู่ความเป็นเลิศ ..|   PDS Project  |  การนำเข้า Script คลิก

ออฟไลน์ ดอกธูป

• Full Member
  • Respect: 0
    • สุรินทร์๑๐๘ดอทคอม
Re: ปัญหา Web Service กับ Proxy
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 04, 2007, 09:51:30 AM »
0
ลองทำบายพาส ดูนะครับว่าจะได้หรือเปล่า ?   

ไปที่หน้าตั้ง Proxy ---> ติกถูกตรง By pass proxy server   แล้วคลิก advaced  ตรงช่อง Exception นะคับให้เราใช้ IP ของ Webserver เก็บ Webservice ไว้นะครับ

ลองดูคับ ;D

ไม่ได้ ทำเกี่ยวกับ HosXp แล้ว แ่ต่มา Update ข้อมูลเรื่อย ๆ มีความรู้เรื่อง Web App , Mysql , PHP , linux นิดหน่อย คงจะพอช่วยตอบคำถาม พี่น้อง ๆ ได้บ้างเล็ก ๆ น้อย ๆ คับ  ขอบคุณคับ 
http://surin108.com ==> ท่องเที่ยวสุรินทร์จ้าาาา

ออฟไลน์ nuttavut

• Hero Member
  • Boom-Beam
  • Respect: +15
    • โรงพยาบาลวิเชียรบุรี
Re: ปัญหา Web Service กับ Proxy
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 05, 2007, 01:51:55 AM »
0
ลองทำบายพาส ดูนะครับว่าจะได้หรือเปล่า ?   

ไปที่หน้าตั้ง Proxy ---> ติกถูกตรง By pass proxy server   แล้วคลิก advaced  ตรงช่อง Exception นะคับให้เราใช้ IP ของ Webserver เก็บ Webservice ไว้นะครับ

ลองดูคับ ;D

ผมลองทำตามที่คุณ ดอกธูปบอก ได้แล้วครับ โดยการตั้งค่าใน Exception  โดยใส่ IP Webserver ครับ ขอบคุณมากๆ เลยครับ....
..Wichianburi Hospital  Phetchabun ..
Mr.Nuttavut   System Admin,Programer
Master:: HP DL380 G7 RAM 24GB Raid5 CentOS5.2  Percona 5.1.45
Slave::HP ProLiant ML150G3 Xeon Raid1  CentOS5.2   ,Percona 5.1.45
HOSxP 3.55.7.14, LIS (iLab),PACS
Tel. 0-5692-8169 ต่อ 180  | รพ. ขนาด 150+ เตียง |17 สอ. HOSxP_PCU |BMS Datacenter 18 node |
WWW : http://wichianhos.thaieasydns.com
|..ดูแลห่วงใย ใส่ใจบริการ รักษาได้มาตรฐาน พัฒนางานสู่ความเป็นเลิศ ..|   PDS Project  |  การนำเข้า Script คลิก