ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องสงสัยเกี่ยวกับการบันทึกข้อมูลงานห้องคลอดครับ  (อ่าน 3352 ครั้ง)

ออฟไลน์ Guitar-hero

• Hero Member
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลละแม,รพ.ละแม
ตามภาพครับ คือ ห้องคลอด เมื่อมีการบันทึกข้อมูล บันทึกข้อมูลตรวจหลังคลอด(ANC)  ซึ่งไปดึงข้อมูลมารดามาจากงาน ANC แล้ว ซึ่งเมื่อมีการลงข้อมูลตรวจหลังคลอดเรียบร้อยแล้ว
ซึ่งข้อมูลตรงส่วนนี้จะมีการนำไปเพิ่ม visit ใหม่ใน ตาราง vn_stat,ovst หรือไม่ เพราะจากการตรวจดูพบว่า เมื่อมีการเพิ่มข้อมูลตรวจหลังคลอดแล้ว ข้อมูลในตาราง vn_stat,ovst จะมีการเพิ่มขึ้น ซึ่งข้อมูลบาง ฟิลด์ก็ขาดไป เช่น spclty,main_dep เป็นต้น ซึ่งจะมีผลต่อการนำส่งข้อมูลหรือเปล่า ช่วยแนะนำหน่อยครับ
จีระยุทธ ปิ่นสุวรรณ นักวิชาการคอมพิวเตอร์(พนักงานราชการ)
รพช.ละแม จ.ชุมพร
MASTER: HP Proliant Dl160 gen10
SLAVE: Dell PowerEdge T610 Quad core Intel 3.0G Ram 8GB Centos 5.9+Mysql 5.5

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
เยี่ยมหลังคลอด มีการเพิ่ม visit  ในทางปฏิบัติก็ไม่น่าแปลก  ไม่ต่างกับ มาทำฟัน  แล้วไปตรวจโรคด้วย
และไปนวดด้วย  ก็เพิ่มได้หลายvisit  จะทำให้ได้  อายุรกรรม =1   ทันตกรรม = 1 และ กายภาพ =1 เพราะมันเป็นผลงานของแต่ละคลินิกเขาอ่ะครับ...มาคลอด  ก่อนกลับ  มีเยี่ยมหลังคลอด  ก็มี 2 visit
คือ  สูติกรรม = 1 และ อนามัยมารดาและทารก = 1 ครับ...
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ natty_jung

• Newbie
  • *
มี visit แต่ว่าแผนกที่มามีค่าว่าง อันนี้ต้องใส่เองตามหลังเหรอคะ

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ลองกำหนด  spclty  ให้หมด ในตาราง  icd101 หรือยังอ่ะครับ..
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ worawit

• Sr. Member
คุณ Kuakool ครับ รพ.ผมมีค่า  spclty  ในตาราง  icd101 ไม่ครบทุกตัว ไม่ทราบว่า ต้องใส่ทั้งหมดไหมครับ และพอจะมี file icd101 cds. หรือว่า Excell export ให้ดูไหมครับ
รพ.ศรีวิไล จ.บึงกาฬ ขนาด 30 เตียง
อบรม Hosxp กับ อ.MN ครั้งแรกที่เชียงใหม่
อบรม Hosxp กับ อ.MN ที่ศูนย์ ICT ขอนแก่น
อบรม Hosxp_PCU กับ BMS ร.ร.เอเชียแอร์พอร์ต
อบรม Hosxp และ Hosxp_PCU กับ อ.นาจ อ.อ๊อด ที่นครปฐม,รพ.พรเจริญ
ขอบคุณ อ.MN อ.โก้ อ.Jdadmin1 อ.เกื้อ อ.ขวด และ อ.อื่นๆบน Web ที่ไม่ได้เอยนามที