ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยคะ...มีข้อความขึ้นว่า Can not retrieve ResultSet data ตอน Log In เข้าคะ  (อ่าน 6497 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuntagan

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ใครมีวิธีแก้ปัญหาขึ้น Can not retrieve ResultSet data ตอนใส่ Log In บ้างคะ   คืออะไรเหรอคะ  ขึ้นแล้วเข้าโปรแกรม HOSxP ไม่ได้เลย  จะต้อง Restart เครื่องคอม  จึงจะเข้าใช้งานโปรแกรมได้  บางที Restart ไปแล้วก็ยังไม่สามารถใช้งานได้คะ 
   มีวิธีแก้อย่างไรคะ  รบกวนด้วยนะคะ  ตอนนี้เริ่มเป็นหลายเครื่องแล้วคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2010, 19:11:30 PM โดย nuntagan »
โรงพยาบาลพิจิตร
FreeBSD 9.0 MySQL 5.1.61
HOSxP Version : 3.56.6.20
ขึ้นระบบ : BMS
เริ่ม : 26 ธันวาคม 2550

ออฟไลน์ ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

• Hero Member
  • Project Maneger
  • Respect: +2
ใช้ HOSxP Version อะไรครับ
    แลเท่าที่สังเกตนะครับ ตรงรายละเอียดมุมล่างซ้ายไม่มี
เลข IP ของเครื่องอะครับ ตอนบูตขึ้นมาใหม่ไม่ทราบว่าขึ้นไหมครับ
ตัวอย่างเหมือนของผมครับ
ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
 Project Maneger
Bangkok Medical Software Co., Ltd.
2, 2nd Floor, Soi Suksawat 33,
Suksawat Road, Radburana 10140
Thailand

• Newbie
  • *
ใช้ HOSxP Version อะไรครับ
    แลเท่าที่สังเกตนะครับ ตรงรายละเอียดมุมล่างซ้ายไม่มี
เลข IP ของเครื่องอะครับ ตอนบูตขึ้นมาใหม่ไม่ทราบว่าขึ้นไหมครับ
ตัวอย่างเหมือนของผมครับ

เลข IP ของเครื่องขึ้นปกติคะ  พอดี ทำเซ็นเซอร์ไว้คะ   :D
และตอนนี้ใช้ HOSxP Version 3.53.6.9 คะ  ส่วน MySQL 5.1.47 คะ 

ออฟไลน์ ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

• Project Maneger
  • Respect: +2
ออ ไม่ทันสังเกตครับ
  ว่าแต่เป็นมานานหรือยังครับ
ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
 Project Maneger
Bangkok Medical Software Co., Ltd.
2, 2nd Floor, Soi Suksawat 33,
Suksawat Road, Radburana 10140
Thailand

• Newbie
  • *
ออ ไม่ทันสังเกตครับ
  ว่าแต่เป็นมานานหรือยังครับ

คิดว่าน่าจะไม่ต่ำกว่า 1 สัปดาห์แล้วคะ  ที่เริ่มรู้สึกแปลกๆ ก็เพราะเห็นว่าเริ่มมีหลายเครื่องที่เป็น  แล้วล่าสุดแก้ไม่หายด้วย  Install  HOSxP ใหม่ก็แล้ว  ก็ยังใช้ไม่ได้  เลยเริ่มกังวลแล้วคะ  รบกวนหน่อยนะคะ

ออฟไลน์ เข้ม

• Respect: +4
    • phichit hospital
เนื่องจากว่าน้อง ๆ เป็นคนพบเหตุการณ์ ก็เลยให้น้อง ๆ ลองโพสกันดูบ้าง ...
หลังจากได้เข้าไปทดลองแก้ปัญหาแล้ว ได้บ้างไม่ได้บ้าง
ก็เลยมานั่งคิดว่าเป็นที่อะไร ... กันนะ

- ไม่ได้เป็นทุกเครื่อง เป็นบางเครื่อง แต่จำนวนเพิ่มขึ้นเรื่อย ๆ
- ลง HOSxP ใหม่ แบบ clean install เลย ... ไม่หาย
- ทดสอบเข้าไปเปลี่ยน connection setting โดยทดสอบเรียกใช้ flash login (ปกติปิดไว้ไม่ได้ใช้งาน) ... ปรากฏว่าช้ามากเลย แต่ก็ไม่หาย ...
- เอาใหม่ ทดสอบไม่เอา flash login ... หายครับ เข้าใช้งานได้ปกติ หลังจากนั้น logout แล้วเข้าใหม่ จากการทำหลาย ๆ ครั้ง ... เข้าได้บ้างไม่ได้บ้าง ... ทดสอบกับ HOSxP 3.53.7.8b, 3.53.7.14 ก็เป็นลักษณะเดียวกัน
- ทดสอบโดยให้ connect ไปใช้เครื่องทดสอบ ที่ใช้ MySQL 5.1.30 เข้าได้ฉลุย ... เลยทำให้คิดว่า...หรือว่าจะเป็นที่เวอร์ชันของ MySQL ... แต่ทำไมเครื่องอื่นส่วนใหญ่ใช้งานได้ไม่มีปัญหานี้ล่ะ .. งง อยู่ครับ
- เลยเอารูปมาฝาก อ. manoi เผื่อว่าจะช่วยได้ ... ซึ่งทุกครั้งที่เป็น สถานะการ connect จะขึ้น "Connected Succesfull"  แต่จะติดค้างอยู่ตรงนี้ ตามรูป 3-4 วินาที ถึงจะขึ้นข้อความ "Can not Retrieve ResultSet data"
Phichit Hospital
HOSxP 3.61.10.31 on FreeBSD 9.2
By BMS - Dec 26, 2007

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
max_connection ของ Server เป็นเท่าไหร่ครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

max_connection ของ Server เป็นเท่าไหร่ครับ

1000 ครับ
HOSxP 3.61.10.31 on FreeBSD 9.2

วันนี้เป็นอีกหลายเครื่องครับ