ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาคีย์ชื่อคนไข้ใหม่แล้วไม่แจ้งเตื่อนว่ามีชื่อซ้ำ HosXP 3.53.3.18 ครับ  (อ่าน 4064 ครั้ง)

ออฟไลน์ Guziktech

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
 เวลาคีย์ชื่อคนไข้ใหม่ในหน้าต่างระบบผู้ป่วยใหม่ แล้วไม่แจ้งเตื่อนว่ามีชื่อซ้ำกรณีมีชื่อเก่าอยู่แล้ว เป็นกลับ Database หลักที่ใช้ แต่กับ Database ที่มากับตัว Full ที่ยังไม่ได้อัพ Database หลักเข้าไป จะแจ้งเตื่อนว่ามีชื่อซ้ำกรณีมีชื่อเก่าอยู่ ต้องไปแก้ตรงไหนครับ หาใน System seting ก็ไม่เจอครับ รบกวนหน่อยครับ
โรงพยาบาลชัยนาทนเรนทร

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
ชื่อกับนามสกุลที่ key เข้าไปใหม่จะต้องเหมือนกับที่มีอยู่เดิม 100% เลยนะครับ ลองตรวจสอบดูครับ ส่วนใน system setting ไม่น่าจะมีที่กําหนดในส่วนนี้ครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ skypec

• Respect: +1
    • โรงพยาบาลรือเสาะ
ลองกับเวอร์ชั่นอื่นดูครับ ว่าเป็นด้วยรึเปล่า  :)
โรงพยาบาลรือเสาะ ( www.rusohospital.com )
Version HOSxP 3.53.7.28
Machine Server
Master : IBM
Slave   : HP

• Newbie
  • *
ลองกับเวอร์ชั่นอื่นดูครับ ว่าเป็นด้วยรึเปล่า  :)
ลอง Ver 3.52.6.4 เตือนครับ แต่ที่สูงกว่า 3.53.2.18  ไม่เตือนครับ  แต่ถ้าหากคียืชื่อครบแล้ว กดกลับมาแล้วกดลบ ชื่อหรือนามสกุลก็ได้ 3.53.2.18 ถึงจะเตือน ครับ

• Newbie
  • *
พบสาเหตุแล้วครับ มี Hn 0000000 ในdatabase ครับ เลยทำให้เกิดปัญหา เปลี่ยน hn เป็นเลขอื่น หายเลยครับ ขอบคุณครับ ได้นอนแล้ว..

ออฟไลน์ skypec

• Respect: +1
    • โรงพยาบาลรือเสาะ
โรงพยาบาลรือเสาะ ( www.rusohospital.com )
Version HOSxP 3.53.7.28
Machine Server
Master : IBM
Slave   : HP