ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบฟอร์มใบสั่งยาผู้ป่วยนอกนะครับ  (อ่าน 5036 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปาล์ม

• Jr. Member
  • **
  • มนุษเดินดินหรือจะสินคนนินทา
  • Respect: 0
   สวัสดีครับ ท่านอาจารย์ทุกท่าน  ฝากเเนะฟอร์มใบสั่งยาผู้ป่วยนอกให้หน่อยนะครับ จะทำให้กับกลุ่มงานประกันสุขภาพนะครับ  ผมจะเข้าดังนี้นะครับ   
-ระบบผู้ป่วยนอก/ลงสรุปรายการค่าใช้จ่าย/ดับเบิลคลิก1คนในรายการ/กดปุ่มพิมพ์สรุป  ก็จะขึ้น
ฟอร์มนี้เเหละครับ ชื่ออะไรไม่ทราบครับ  เพราะเท่าที่ดู ไม่ตรงกับฟอร์ม  Form-doctor-RxORDER  เพราะในฟอร์ม  Form-doctor-RxORDER มีข้อมูลครบปกติครับ  เเต่ใน ที่ผมเข้าไป  ไม่มีชื่อรพนะครับ และเขาต้องการจัดกึ่งกลาง เเละขายให้เต็มเเผน A4 ด้วยนะครับ จะได้เห็นเต็มๆตา สำหรับคำ อายุ 40 ขึ้นไปทั้งนั้นครับ รพผม อิอิ เเอบนินทา
      ก็ขอฝากอาจารย์ทุกท่านด้วยนะครับ เเนะผมหลายๆบรรทัดเลยจะเป็นพระคุณยิ่งครับ ผมไม่รู้เรื่องมากด้วยครับ  ขอบคุณอาจารย์ทุกท่านล่วงหน้าครับ กับสังคมเเห่งการเเบ่งปั่น hosxp
HOSXP  เวอร์ชั่น : 3.57.2.25
เครื่อง server   รพ.นราธิวาสราชนครินทร์
Master :  Xeon / Server OS Linux Centos 6.2 64 bit MySQL percona 5.5  64 bit IBM  System X3650 M3 HDD 300 GB RAM 44GB
Slave : Xeon / Server OS Linux Centos 6.2 64 bit MySQL percona 5.5  64 bit IBM  System X3400 M

ออฟไลน์ nuttavut

• Hero Member
  • Boom-Beam
  • Respect: +15
    • โรงพยาบาลวิเชียรบุรี
Re: อยากทราบฟอร์มใบสั่งยาผู้ป่วยนอกนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 10:47:30 AM »
0
   สวัสดีครับ ท่านอาจารย์ทุกท่าน  ฝากเเนะฟอร์มใบสั่งยาผู้ป่วยนอกให้หน่อยนะครับ จะทำให้กับกลุ่มงานประกันสุขภาพนะครับ  ผมจะเข้าดังนี้นะครับ   
-ระบบผู้ป่วยนอก/ลงสรุปรายการค่าใช้จ่าย/ดับเบิลคลิก1คนในรายการ/กดปุ่มพิมพ์สรุป  ก็จะขึ้น
ฟอร์มนี้เเหละครับ ชื่ออะไรไม่ทราบครับ  เพราะเท่าที่ดู ไม่ตรงกับฟอร์ม  Form-doctor-RxORDER  เพราะในฟอร์ม  Form-doctor-RxORDER มีข้อมูลครบปกติครับ  เเต่ใน ที่ผมเข้าไป  ไม่มีชื่อรพนะครับ และเขาต้องการจัดกึ่งกลาง เเละขายให้เต็มเเผน A4 ด้วยนะครับ จะได้เห็นเต็มๆตา สำหรับคำ อายุ 40 ขึ้นไปทั้งนั้นครับ รพผม อิอิ เเอบนินทา
      ก็ขอฝากอาจารย์ทุกท่านด้วยนะครับ เเนะผมหลายๆบรรทัดเลยจะเป็นพระคุณยิ่งครับ ผมไม่รู้เรื่องมากด้วยครับ  ขอบคุณอาจารย์ทุกท่านล่วงหน้าครับ กับสังคมเเห่งการเเบ่งปั่น hosxp

แก้ไข Form นี้ครับ FORM-OPD-Finance-Summary1

..Wichianburi Hospital  Phetchabun ..
Mr.Nuttavut   System Admin,Programer
Master:: HP DL380 G7 RAM 24GB Raid5 CentOS5.2  Percona 5.1.45
Slave::HP ProLiant ML150G3 Xeon Raid1  CentOS5.2   ,Percona 5.1.45
HOSxP 3.55.7.14, LIS (iLab),PACS
Tel. 0-5692-8169 ต่อ 180  | รพ. ขนาด 150+ เตียง |17 สอ. HOSxP_PCU |BMS Datacenter 18 node |
WWW : http://wichianhos.thaieasydns.com
|..ดูแลห่วงใย ใส่ใจบริการ รักษาได้มาตรฐาน พัฒนางานสู่ความเป็นเลิศ ..|   PDS Project  |  การนำเข้า Script คลิก

ออฟไลน์ ปาล์ม

• Jr. Member
  • **
  • มนุษเดินดินหรือจะสินคนนินทา
  • Respect: 0
      ผมอยากทราบฟอร์มใบเเสดงรายการค่าใช้จ่ายผู้ป่วยนอก   ผมถามผิดในตอนเเรกนะครับขอโทษด้วยครับ จริงๆเเล้วจะถามฟอร์มใบเเสดงรายการค่าใช้จ่ายผู้ป่วยนอก   ฝากอาจารย์ดูให้หน่อยนะครับ ตอนนี้หัวหน้าก็ช่วยดูอยู่เเกก็หาไม่เจอครับ
HOSXP  เวอร์ชั่น : 3.57.2.25
เครื่อง server   รพ.นราธิวาสราชนครินทร์
Master :  Xeon / Server OS Linux Centos 6.2 64 bit MySQL percona 5.5  64 bit IBM  System X3650 M3 HDD 300 GB RAM 44GB
Slave : Xeon / Server OS Linux Centos 6.2 64 bit MySQL percona 5.5  64 bit IBM  System X3400 M