ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องการตั้งค่า ปริ้นสติกเกอร์ยา ตรวจเมนูหมอ ในเครื่องเดียวครับ  (อ่าน 8760 ครั้ง)

ออฟไลน์ GODgimuru

• Hero Member
  • Respect: +5
พอดีพรุ่งนี้ ออกหน่วยนะครับ แต่มี โน๊ตบุ้คเครื่องเดียว อยากได้ แล้วหมอ กด บันทึกแล้ว สั่ง ปริ้นสติกเกอร์ยา ได้เลย ไหมคับ พอดี เข้าไปแก้ ในเมนู ห้องแพทย์แล้วที่ให้พิมพ์ auto ก็แล้ว พิมในเครื่องปริ้นติดเครื่องก็แล้ว มันไม่ยอมปริ้น ครับ รบกวนท่านใด เคยลอง หรือทำได้ช่วยชี้แนะ ด้วยครับ

เวอร์ชั่น 3.53.3.31 ครับ
พนักงานธุรการ
โรงพยาบาลพนม 30เตียง
จังหวัด สุราษฎร์ธานี ห่างตัวเมือง 70 กิโลเมตร
ที่ท่องเที่ยวเขาสก
เริ่มใช้ hosxp 10 ตุลาคม 2549
ปัจจุบันใช้ เวอร์ชั่น HOSxP 3.54.11.2
25/10/54
centos 5.4
server MYSQL Percona-Server-5.1.47-11.1
IBM Server Rack 1U x3550
RAM DDR 8GB Harddisk 500GB X2

ออฟไลน์ Knott

• Respect: +1
เปิด sticker print server หรือยังครับ
รพช.วัดโบสถ์ จ.พิษณุโลก
ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2551 (ขึ้นระบบเอง)
Server : IBM x3250 M2, RAM 4 GB, FreeBSD 7.2, Mysql 5.1.30
HOSxP Version 3.56.1.15

ออฟไลน์ ~ Red Indian ~

• ~> Bangmod 17 <~
  • Respect: 0
    • www.hosxp.net
พอดีพรุ่งนี้ ออกหน่วยนะครับ แต่มี โน๊ตบุ้คเครื่องเดียว อยากได้ แล้วหมอ กด บันทึกแล้ว สั่ง ปริ้นสติกเกอร์ยา ได้เลย ไหมคับ พอดี เข้าไปแก้ ในเมนู ห้องแพทย์แล้วที่ให้พิมพ์ auto ก็แล้ว พิมในเครื่องปริ้นติดเครื่องก็แล้ว มันไม่ยอมปริ้น ครับ รบกวนท่านใด เคยลอง หรือทำได้ช่วยชี้แนะ ด้วยครับ

เวอร์ชั่น 3.53.3.31 ครับ

ได้ยังคะ?
~  N a L i e w  ~

โทษที ครับ ยังไม่ได้ ครับ แต่ ใช้ แก้ปัญหาด้วย ใช้ โน๊ตบุ้ค อีก ตัว ใช้ โมดูลห้องยา  พอแพทย์บันทึก ก็จะสามารถ ปริ้นได้ ครับ แต่ ก็ไม่ได้ปริ้น จากการบันทึกแพทย์ เพราะ ถ้า ทำแบบนี้ ก็ ให้ เภสัช ดู ประวัติเดิม ก่อนปริ้นด้วยครับ

ก่อนหน้าที่ ทดลอง เปิด HOSxP_PrintServer.exe แล้ว ครับ ก็ไม่สามารถ พิมพ์ได้ เปิด ทั่ง ห้อง ยา + เมนูแพทย์+ปริ้น เซฟเวอร์ ก็ไม่ได้ครับ

หรือว่า ต้อง ใช้ คอม สองตัว อย่างเดียวครับ แล้วถ้า ออก หน่อยโดยใช้ คอม เครื่องเดียว ละครับ สามารถทำได้ไหม ใครรู้บอกด้วย  ขอวิธีด้วยครับ หรือ ต้อง ผ่าน เภสัช อย่างเดียว ครับถึงสามารถ ปริ้นได้ ???
จังหวัด สุราษฎร์ธานี ห่างตัวเมือง 70 กิโลเมตร
ปัจจุบันใช้ เวอร์ชั่น HOSxP 3.54.11.2
25/10/54
centos 5.4
server MYSQL Percona-Server-5.1.47-11.1

ออฟไลน์ itim2101

• Sr. Member
  • Respect: 0
    • สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดพิษณุโลก
 :) :) ลองใช้ระบบ onestop service หรือยังครับ ผมว่าน่าจะได้นะครับ เวลาหมอตรวจเสร็จ>> ส่งไปที่ห้องยา(ก็ลงสถานะ รอรับยา )เภสัชก็ตรวจสอบรายการยา แล้วจะ print สติ๊กเกอร์ยาก็ติ๊กถูกตรง พิมพ์สติ๊กเกอร์ยา( ลงสถานะตรวจแล้ว )ที่สำคัญต้องเปิดHOSxP_PrintServer.exe ไว้ด้วยนะครับ ลองดูครับ
Mr.Komkrit Noenpoempisute Tel. 0-8469-8463-0
พิษณุโลก
mail : itim2101@gmail.com

กลับมาแล้วครับ..จะทำหน้าที่ให้ดีที่สุด
คนเคยใช้ HOSxP PCU

:) :) ลองใช้ระบบ onestop service หรือยังครับ ผมว่าน่าจะได้นะครับ เวลาหมอตรวจเสร็จ>> ส่งไปที่ห้องยา(ก็ลงสถานะ รอรับยา )เภสัชก็ตรวจสอบรายการยา แล้วจะ print สติ๊กเกอร์ยาก็ติ๊กถูกตรง พิมพ์สติ๊กเกอร์ยา( ลงสถานะตรวจแล้ว )ที่สำคัญต้องเปิดHOSxP_PrintServer.exe ไว้ด้วยนะครับ ลองดูครับ

แบบนี้หมอต้อง กด พิมพ์ในเมนูเภสัชด้วยไหมครับ เพราะ ทำในคอมเครื่องเดียว ครับ ถ้าใช่ ลองแล้ว ครับ ไม่ได้ เวลาส่งไป ห้องยานะครับ แต่เมนู  onestop service  ยังไม่ได้ลองครับ จะลองพรุ่งนี้ รายการ ผลให้ ทราบครับ
25/10/54
centos 5.4