ผู้เขียน หัวข้อ: HOSxP สามารถตั้ง replication slave เป็น windows ได้รึป่าวครับ  (อ่าน 3790 ครั้ง)

ออฟไลน์ kobe

• Full Member
  • Respect: 0
    • www.dnrh.go.th
HOSxP สามารถตั้ง replication slave เป็น windows ได้รึป่าวครับ ? ถ้าได้แล้วต้องเซตยังไงบ้างครับ
สัญญา ธรรมวงษ์
นักจัดการงานทั่วไปปฏิบัติการ
Server IBM x3650 Xeon 2.66 GHz Centos 5.6 64bit Ram  16 GB   Harddisk 1TB GB Hos-Swap SAS
Mysql 5.1.42 inondb  
Slave  Server IBM x3200 Xeon 2.00 GHz Windows Server 2003 Ram  4 GB   Harddisk 2 x 2 146 GB Hos-Swap SAS
Mysql 5.5
HOSxP V.3.56.11.1

ออฟไลน์ kookkaija

• Hero Member
  • kookkaija
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาลดอนตูม
Re: HOSxP สามารถตั้ง replication slave เป็น windows ได้รึป่าวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 20:20:53 PM »
0
อ้างถึง
HOSxP สามารถตั้ง replication slave เป็น windows ได้รึป่าวครับ ? ถ้าได้แล้วต้องเซตยังไงบ้างครับ

สามารถทำได้ครับ
1.ลงตัวfull พร้อมติดตั้ง mysql ที่เครื่อง ลง ตัวปฎิบัติการ windows
2.โอนข้อมูลจาก server  โดยการสั่ง initial import ไปยังเครื่องที่ทำ slave
3.save run agent start

เครื่อง slave ที่เราทำ ต้องมั่นใจว่า เมื่อ serverล่ม เครื่องที่ทำ slave  สามารถทำงานแทนได้นะครับ
ข้อดี..... ดูแลง่าย เมนูคุ้นเคย
ข้อเสีย ......ไวรัสโจมดีง่าย

ปล.รอท่านอื่นช่วยแนะนำเพิ่มเติมครับ  :D ;)
สุทธิ พรึงลำภู ชื่อเล่น ไก่
โรงพยาบาลดอนตูม อ.ดอนตูม จ.นครปฐม 73150
HOSxP V. 3.58.2 ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2552 เภสัชกรนาจ เข็มแข็ง   อาจารย์ ที่ปรึกษา
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ สิ่งที่คุณต้องการ
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ ทดสอบความเร็ว

ออฟไลน์ nuayny

• Sr. Member
  • ชีวิตไม่ยาก.......ถ้าตั้งโจทย์ง่าย..
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลวิเศษชัยชาญ
Re: HOSxP สามารถตั้ง replication slave เป็น windows ได้รึป่าวครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 22:03:35 PM »
0
ผมใช้ slave 3 เครื่องเลย Linux 2 windows 1 ...กันเหนียวครับ
@......