ผู้เขียน หัวข้อ: ++++ รับเงินสด +++  (อ่าน 2909 ครั้ง)

ออฟไลน์ Auing

• Sr. Member
  • " *-* "
  • Respect: 0
++++ รับเงินสด +++
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2010, 16:28:50 PM »
0
อยากให้ อ.MN เก็บข้อมูลของจำนวนเงินที่รับไว้ด้วยครับเพราะเวลามีปัญหาจะได้โชว์ได้ครับ  มีกรณีหนึ่งคนไข้จ่ายเงินจำนวนหนึ่งแล้วมาบอกว่าอีกจำนวนหนึ่งเล่นเอามึนเลยครับ ไม่มีพยานเพราะเป็นวันหยุด(อยู่คนเดียว)
Santisuk Hosp
Mr.NOPHADON,>เจ้าพนักงานเครื่องคอมพิวเตอร์ชำนาญการกินเป็นพิเศษ
MSN      : auinga@hotmail.com    
Server   :   HP, Cen OS 6.4 64 bit, Ram 2 G 
Hosxp structure version    : 3.56.8.21, MariaDB 5.5.32
HOSxP Start : 13092549

ออฟไลน์ naydekdee

• Hero Member
  • naydekdee
  • Respect: +1
Re: ++++ รับเงินสด +++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2010, 16:50:17 PM »
0
ความเห็น ส่วนตัวนะ คับ   

คือว่า เราก็ขอลอกระบบการรับเงิน ของ seven   มาใช้ สิ คับ  ก้บอกว่า

A:  รับเงิน ของคุณ ..............ระบุชื่อผู้ป่วย  มาเป็นจำนวน  ............ บาท นะคับ/ค่ะ  (พร้อมโชว์ให้เขาเห็นด้วย และเราก็ต้องนับด้วยว่าเท่าไหร่ ?   นับต่อหน้าเขาน้านแหละ (ประมาณว่า เอาเงินให้ตรูเท่านี้นะ )
A:  รับเงินทอนเป็นเงิน เท่านี้ .......... บาท (หากไม่มีมีเงินทอนก็บอกว่าจ่ายเงินครบไม่มีทอนนะคับ/ค่ะ)

เป็นระบบการยืนยันตัวเองและผู้ให้บริการในการรับ-จ่ายเงิน คับ   ลองเอาไปใช้ดู นะ คับ
UP systems on Hospital  2010-03-01
(นายเด็กดี)  รพช.บางกระทุ่ม พิษณุโลก
Structure Version  HOSxP 3.61.9.25b