ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาใหญ่โปรแกรมไม่จำค่าที่เลือกไว้  (อ่าน 3253 ครั้ง)

ออฟไลน์ nicespeed

• Full Member
  • Respect: +3
ปัญหาที่ยังรอคำแนะนำอยู่ค่ะ  ตามที่เข้าไปตรวจสอบในตาราง app_storage  จากคำสั่ง select * from app_storage  where computer_name='ชื่อเครื่องที่มีปัญหา'  ปรากฎว่าไม่มีข้อมูลของชื่อเครื่องดังกล่าวไม่ทราบว่าท่านใดมีวิธีแนะนำในการแก้ปัญหาการไม่จำค่าที่เลือกไว้เพิ่มหรือเปล่าค่ะ  เพราะเจ้าหน้าที่ที่ใช้งานเริ่มมีเสียงบ่นกันหนาขึ้น  ประมาณว่าจะให้เลิกใช้กันนะค่ะ
โรงพยาบาลร้อยเอ็ด อำเภอเมือง จังหวัดร้อยเอ็ด

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: ปัญหาใหญ่โปรแกรมไม่จำค่าที่เลือกไว้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 12:24:41 PM »
0
ใช้ version อะไร และหน้าจอไหนที่ไม่จำครับ

ปกติโปรแกรมจะ flush ค่าลงตาราง app_storage ตอน Logout ลองทำการ Logout ก่อนแล้วค่อยตรวจสอบค่าในตารางครับ  แต่บางหน้าจอโปรแกรมจะเก็บค่าใน Registry ของ Windows แทนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2010, 12:31:16 PM โดย manoi »
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ Knott

• Respect: +1
Re: ปัญหาใหญ่โปรแกรมไม่จำค่าที่เลือกไว้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 13:10:14 PM »
0
ของผมจะเป็นหน้าจอ บันทึกค่ารักษาผู้ป่วยในครับ
รพช.วัดโบสถ์ จ.พิษณุโลก
ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2551 (ขึ้นระบบเอง)
Server : IBM x3250 M2, RAM 4 GB, FreeBSD 7.2, Mysql 5.1.30
HOSxP Version 3.56.1.15

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 13:12:00 PM »
0
ช่วยส่งหน้าจอเข้ามาด้วยครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD