ผู้เขียน หัวข้อ: เมนูสั่ง Lab โชว์ที่ทะเบียน  (อ่าน 3081 ครั้ง)

ออฟไลน์ pawarit101

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
เมนูสั่ง Lab โชว์ที่ทะเบียน
« เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 09:38:17 AM »
0
รพ.ค่ายสมเด็จพระพุทธยอดฟ้าฯ  ได้เปลี่ยน Hosxp version ใหม่เป็น 3.52.7.22  จะมีปัญหาที่ห้องทะเบียนครับ  เมนูสั่ง Lab จะโชว์ขึ้นมาไม่สามารถทำงานต่อไปได้  จะแก้ปัญหาอย่างไรครับ...ช่วยที  และอีกอย่างห้องฉุกเฉินก็มีปัญหาครับก็เลยใช้ Version เดิมอยู่  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
Re: เมนูสั่ง Lab โชว์ที่ทะเบียน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 09:48:23 AM »
0
เป็นปัญหาสำหรับคนไข้ที่มีการลงนัดไว้หรือเปล่า หรือเป็นสำหรับทุกคน (แต่คาดว่าน่าจะเป็นเฉพาะคนที่มีการลงนัด และมารับบริการ) ถ้าไม่อยากให้ขึ้นหน้าจอการสั่ง lab ให้ลบข้อมูลในตาราง clinic_auto_lab ออก โดยใช้คำสั่ง delete from clinic_auto_lab ครับ

จริง ๆ แล้วการขึ้นหน้าจอการสั่ง lab สามารถทำงานต่อไปได้นะครับ เพียงแค่สั่งบันทึกก็จะทำงานต่อไปได้แล้วครับ  ;D
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
Re: เมนูสั่ง Lab โชว์ที่ทะเบียน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 09:50:58 AM »
0
 ;D ;D ;D capture รูปโพสต์ขึ้นมาได้หรือเปล่าครับจะได้แก้ไขปัญหาได้เร็วกว่า ไม่แน่ใจว่าเป็นใบแล็ปล่วงหน้าหรือเปล่า ถ้าใช่และมั่นใจว่าถูกต้องก็ยืนยันไปเลยครับ.........ปล.อ้ายแอ๊ดซ่าส์ปายทามอารายไว้ เคลียร์ด้วย ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ thannawe

• Respect: +8
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 09:53:22 AM »
0
;D ;D ;D capture รูปโพสต์ขึ้นมาได้หรือเปล่าครับจะได้แก้ไขปัญหาได้เร็วกว่า ไม่แน่ใจว่าเป็นใบแล็ปล่วงหน้าหรือเปล่า ถ้าใช่และมั่นใจว่าถูกต้องก็ยืนยันไปเลยครับ.........ปล.อ้ายแอ๊ดซ่าส์ปายทามอารายไว้ เคลียร์ด้วย ;D ;D ;D

:D :D
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

ออฟไลน์ pawarit101

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 10:31:55 AM »
0
ขอบคุณครับ....ใช่ครับจะโชว์เฉพาะคนที่นัดเจาะ lab แต่พอโชว์แล้วไม่สามารถทำงานต่อได้เนื่องจากไม่มี เมนูที่จะไปต่อ....ผมได้ใช้คำสั่งตามที่บอก..กำลังรอผลอยู่ครับ