ผู้เขียน หัวข้อ: ER หาย !!  (อ่าน 2598 ครั้ง)

ออฟไลน์ pharma_nayok

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ER หาย !!
« เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2006, 02:10:52 AM »
0
จาก รพ นครนายกครับ ขอความช่วยเหลือ อาจารย์ทุกท่านครับ
ใช้ ver 49.11.18 พบว่า หัตถการที่เกิดขึ้นที่ ER ในกรณีที่ผุ้ป่วย Admitt พบว่าค่าใช้จ่ายที่ ERที่เข้าไปในward จะอยุ่เพียง 1วัน  แล้วก็จะหายไป (check ที่ finace sheet )
    เมื่อ  เข้าไปที่หน้าจอ ER ( ผู้ป่วยที่หาย) เมื่อ click เมนูลงค่ารักษา,สั่งยา บันทึก แล้วกลับไปบันทึกผู้ป่วยซ้ำที่หน้าจอลงทะเบียนผู้ป่วยในพบว่า ค่าหัตถการที่เกิดขึ้น ER กลับมาที่finace sheet  แต่อยู่ได้  1วันก็หายไปอีก
เหตุการณ์นี้เป็นมานานแล้วครับ ไม่ทราบว่าจะแก้ไขที่อย่างไรครับ
ได้ลองแนบ file มาให้อาจาร์ยทุกท่านช่วยดูด้วยครับ รบกวนด้วยครับ