ผู้เขียน หัวข้อ: receck สั่งยาผู้ป่วยใน ทำให้ Hang บ่อยๆ  (อ่าน 4940 ครั้ง)

ออฟไลน์ that panom

• Full Member
  • Respect: 0
receck สั่งยาผู้ป่วยใน ทำให้ Hang บ่อยๆ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2006, 00:04:57 AM »
0
ปุ่ม receck สั่งยาผู้ป่วยใน ทำให้ Hang บ่อยๆ ผู้ปฏิบัติงาน ต้อง end tast process Hosmy.exe แต่มีผลต่อระบบโดยรวมช้าลงมาก จนต้อง restart mysql ที่เครื่อง server เป็นมาตั้งแต่ ver.2.49.11.18 (ข้อมูลจากผู้ปฏิบัติงาน) รบกวน อ.mn ช่วยตรวจสอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: receck สั่งยาผู้ป่วยใน ทำให้ Hang บ่อยๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2006, 04:21:05 AM »
0
วิธีแก้

1.  ลงโปรแกรม  full install  hosxp  2.49.9.9   ก่อนครับ ลงให้หมดทุกอยากที่มันถาม
2.  update  เป็น hosxp  2.49.10.18   เหมือนเดิม 

หมายเหตุ   
ไม่ต้อง update  stru   ครับทำแต่โปรแกรม   ทำเครื่องเดี่ยวครับ

ออฟไลน์ ดอกธูป

• Full Member
  • Respect: 0
    • สุรินทร์๑๐๘ดอทคอม
Re: receck สั่งยาผู้ป่วยใน ทำให้ Hang บ่อยๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2006, 23:52:58 PM »
0
เจอปัญหานี้เหมือนกันครับ ที่หนองวัวซอ  ค้อนข้างจะฉองค์บ่อย ถึงบ่อยที่สุด เช็คสเป็คก์เครื่องก็ไม่ได้ ต่ำจนหน้าเกลัยด แต่ทำไมแฮค์งบ่อยจัง ??
ไม่ได้ ทำเกี่ยวกับ HosXp แล้ว แ่ต่มา Update ข้อมูลเรื่อย ๆ มีความรู้เรื่อง Web App , Mysql , PHP , linux นิดหน่อย คงจะพอช่วยตอบคำถาม พี่น้อง ๆ ได้บ้างเล็ก ๆ น้อย ๆ คับ  ขอบคุณคับ 
http://surin108.com ==> ท่องเที่ยวสุรินทร์จ้าาาา

ออฟไลน์ admin

• Administrator
  • Jr. Member
  • Respect: +17
    • HOSxP
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 05:16:37 AM »
0
เข้าเมนู Tools -> Miscellaneous -> Check DB -> กดตรง Link Update Structure ด้านซ้ายมือ-> จากนั้นกดปุ่ม Check Table Index ด้านขวามือครับ (ใต้ปุ่ม Check Primary Key)
BMS Administrator

doramon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2006, 03:10:18 AM »
0
ทดสอบ network ด้วยดูว่าสัญญาณหายหรือเปล่า
เคยเจอสำหรับ รพ ที่ใช้ระบบแลน มานานๆๆ