ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบ Down ครับ ส่งหน้าจอ SQL Activity ให้ตรวจสอบ  (อ่าน 5080 ครั้ง)

ออฟไลน์ leonet

• Sr. Member
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาลศรีสังวรสุโขทัย
ระบบ Down ครับ ส่งหน้าจอ SQL Activity ให้ตรวจสอบ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2006, 02:03:27 AM »
0
วันนี้ ระบบ Down ไม่สามารถทำงานได้ ตัวลูกข่ายติดต่อกับ Server ไม่ได้ครับ
Mr.Kreangkrai Chatsut   http://www.facebook.com/banotwo
mail : kchatsut@hotmail.com Srisangwornsukhothai Hospital  web : www.srisangworn.go.th
SERVER :  Quad Core Xeon 2.4    Ram 32G   SAN STORAGE 600 GB  OS : Linux CENTOS 6.0   Mysql  5.5.17 ล่าสุดครับ
เริ่ม  4 สิงหาคม 2549  ขึ้นระบบ : อ.ชัยพร และ ทีม BMS ปรับระบบล่าสุด 13 ธ.ค. 54
----------------------------------------------------------

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: ระบบ Down ครับ ส่งหน้าจอ SQL Activity ให้ตรวจสอบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2006, 06:44:32 AM »
0
mssql ทำงานอยู่หรือเปล่าครับ

หรือ มี error อะไรขึ้นมาหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: ระบบ Down ครับ ส่งหน้าจอ SQL Activity ให้ตรวจสอบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2006, 07:18:18 AM »
0
ตอนนี้ใ้ช้งานได้หรือยังครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ ดอกธูป

• Full Member
  • Respect: 0
    • สุรินทร์๑๐๘ดอทคอม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2006, 00:35:00 AM »
0
ตอบช้าไปหรือเปล่าไม่รู้ครับ  ลองลง MYSQL อีกเครื่อง แล้ว COPY file ใน folder data ของ mysql ไปวางที่เครื่องใหม่   ก็จะสามารถเข้าถึงข้อมูล เก่าของเราได้แล้วครับ ?
ไม่ได้ ทำเกี่ยวกับ HosXp แล้ว แ่ต่มา Update ข้อมูลเรื่อย ๆ มีความรู้เรื่อง Web App , Mysql , PHP , linux นิดหน่อย คงจะพอช่วยตอบคำถาม พี่น้อง ๆ ได้บ้างเล็ก ๆ น้อย ๆ คับ  ขอบคุณคับ 
http://surin108.com ==> ท่องเที่ยวสุรินทร์จ้าาาา

doramon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2006, 04:14:24 AM »
0
mssql   ครับ ไม่เหมือนกับ  mysql    คัดลอกแบบนั้นไม่ได้ครับ 

และก็ไม่ทราบว่าระบบใช้ได้หรือยังครับ ปัญหาที่เกิดขึ้นทราบหรือยัง

ออฟไลน์ ดอกธูป

• Full Member
    • สุรินทร์๑๐๘ดอทคอม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2006, 10:00:08 AM »
0
อ้าวดูผิด อิอิ ใช้ของฟรีซะเคย ฮ่า ๆๆๆ  ไม่เคยใช้ MsSQL ซะที อิอิ   งั้นแนะนำให้เปลี่ยน เป็น MYSQL ทันทีครับ อิอิ  COPY มาใช้งาน ข้าม Server ได้ทันที ไม่ยุ่มยาก ...
ไม่ได้ ทำเกี่ยวกับ HosXp แล้ว แ่ต่มา Update ข้อมูลเรื่อย ๆ มีความรู้เรื่อง Web App , Mysql , PHP , linux นิดหน่อย คงจะพอช่วยตอบคำถาม พี่น้อง ๆ ได้บ้างเล็ก ๆ น้อย ๆ คับ  ขอบคุณคับ 
http://surin108.com ==> ท่องเที่ยวสุรินทร์จ้าาาา

ออฟไลน์ swhservice

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2006, 12:52:41 PM »
0
ยังเลยครับ  มันจะเป็นบางครั้ง  ครั้งละประมาณ 10-15 นาที รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ
Suttiwut Sukhonphanich
Srisangwornsukhothai Hospital
CPU : IBM Server X3650 M8 X 2
Stroage : IBM SAN Stroage
Dell Server PowerEage 2850; CPU:Xeon 3 GHz; Ram:4 GB; HDD:72Gx4 Raid 5; CentOS 5.X
E-mail : suttiwut@hotmail.com