ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบใช้ visit แรก มาทำ admit  (อ่าน 2808 ครั้ง)

ออฟไลน์ เข้ม

• Hero Member
  • Respect: +4
    • phichit hospital
ระบบใช้ visit แรก มาทำ admit
« เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 08:35:27 AM »
0
HOSxP 3.52.3.25
คนไข้มาสองครั้งในวันเดียวกัน พอมาครั้งที่สองแพทย์ให้นอน รพ.
แต่ระบบไปใช้ visit แรก ในการทำ admit
รบกวน อ. MN ด้วยครับ

ยังไม่ได้ทดสอบใน 3.52.6.9 ครับ
Phichit Hospital
HOSxP 3.61.10.31 on FreeBSD 9.2
By BMS - Dec 26, 2007

ออฟไลน์ thecoy

• นักวิชาการคอมพิวเตอร์
  • Respect: 0
Re: ระบบใช้ visit แรก มาทำ admit
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 13:59:52 PM »
0
ในรพ.ผม เคยมีครับ เกิดจากการที่คนไข้มารับบริการในวันสองครั้งแล้วครั้งที่สอง admit ปรากฎว่าห้องตรวจแพทย์เรียกคนไข้ตรวจจาก hn และรายการเกิดมาในหน้าจอสองรายการ ทำให้แพทย์ลงละเอียดรายละเอียดของครั้งแรก ครับโดยลื่มดูเวลาที่มารับบริการ
น่าจะเป็น Human Error ครับ :D
โรงพยาบาลรัษฎา  ตรัง
CentOS 5.5  Ram  4  GB
HOSxP V.3.54.11.2 MySQL 5.1.30

ออฟไลน์ เข้ม

• Respect: +4
    • phichit hospital
Re: ระบบใช้ visit แรก มาทำ admit
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 14:08:19 PM »
0
ในรพ.ผม เคยมีครับ เกิดจากการที่คนไข้มารับบริการในวันสองครั้งแล้วครั้งที่สอง admit ปรากฎว่าห้องตรวจแพทย์เรียกคนไข้ตรวจจาก hn และรายการเกิดมาในหน้าจอสองรายการ ทำให้แพทย์ลงละเอียดรายละเอียดของครั้งแรก ครับโดยลื่มดูเวลาที่มารับบริการ

ครับ ผมทดสอบใหม่แล้วก็ไม่ได้ไปดึง visit แรกนะครับ  ;D
น่าจะเป็นการที่ใช้ visit แรก ในการตรวจคนไข้รอบสอง อย่างที่คุณ thecoy ว่าแหละครับ
พอเสร็จแล้วค่อยมาออก visit ที่สอง ทีหลัง
เห้อ ... แล้วเขาจะดูเวลากันบ้างมั๊ยเนี่ยะ ...  :(
Phichit Hospital
HOSxP 3.61.10.31 on FreeBSD 9.2
By BMS - Dec 26, 2007

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 15:24:49 PM »
0

ครับ ผมทดสอบใหม่แล้วก็ไม่ได้ไปดึง visit แรกนะครับ  ;D
น่าจะเป็นการที่ใช้ visit แรก ในการตรวจคนไข้รอบสอง อย่างที่คุณ thecoy ว่าแหละครับ
พอเสร็จแล้วค่อยมาออก visit ที่สอง ทีหลัง
เห้อ ... แล้วเขาจะดูเวลากันบ้างมั๊ยเนี่ยะ ...  :(
สงสัยว่าต้องเปลี่ยนไปใช้ QN แทนนะครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)