ผู้เขียน หัวข้อ: Microsoft Office 2007  (อ่าน 5245 ครั้ง)

ออฟไลน์ กรรมกรไอที

• Hero Member
  • เมื่อเทคโนโลยีคือลมหายใจของเรา
  • Respect: +6
Microsoft Office 2007
« เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2006, 05:50:04 AM »
0
มีใครได้ download Microsoft Office 2007 มาลองกันบ้างแล้วยังครับ เข้าไปดูหลายเว็บบอกว่าเป็นเวอร์ชั่นจริง (Release to manufacturing : RTM)  แต่ผมเองก็ไม่ชัวร์ว่าจริงหรือเปล่า เพราะยังไม่มีข่าวออกมาอย่างเป็นทางการของไมโครซอฟท์ แต่เอาเป็นว่าเดี๋ยวผม download เสร็จจะลอง review มาให้ดูนะครับว่ามีอะไรเด็ด ๆ ในเวอร์ชั่นนี้บ้าง  กับอีกข่าววันปล่อย Windows Vista ก็ข่าวมายังไม่เป็นทางการครับว่า DDay จะเป็นวันที่ 30 พย. นี้ใครพอทราบข่าวบ้างช่วยยืนยันด้วยครับ ขอบคุณมาก

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: Microsoft Office 2007
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2006, 06:49:11 AM »
0
ผมลอง download มาใช้ดูแล้วครับ ยังไม่พบปัญหาใดๆ แต่ก็ยังไม่ได้ใช้งานจริงๆ จังๆ ก็เลยยังไม่รู้ว่ามีอะไรดีขึ้นบ้าง ส่วนใหญ่ก็ใช้แต่พิมพ์งาน กับ ทำ presentation ครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ กรรมกรไอที

• เมื่อเทคโนโลยีคือลมหายใจของเรา
  • Respect: +6
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2006, 07:25:54 AM »
0
พี่หมาน้อย download เวอร์ชั่นอะไรมาครับ ใช่ตัวที่หลายเว็บอ้างอิงว่าเป็น RTM หรือเปล่าครับ : ) รายงานข่าวต่อครับเรื่อง windows vista ได้ข่าวมาจาก eweek ครับว่า microsoft เตรียมจัดส่ง ms windows vista ตัวจริงไปยังบริษัทคู่ค้าหลังสิ้นเดือนพฤศจิกายนนี้ และจะคาดว่าจะนำออกจำหน่ายถึงมือผู้ใช้ภายในระยะเวลา 3 เดือนนี้ งานนี้เครื่องใครแรงพอเตรียมตัวเปลี่ยนระบบปฏิบัติการได้แล้วนะครับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2006, 07:28:17 AM โดย เภสัชกร »

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2006, 07:35:24 AM »
0
ตัว file ที่ download มาบอกว่าเป็น rtm ครับ

ปล. ผมลองลง Vista build 6000 แล้วครับ พอดี notebook ที่ใช้ มี logo Vista capable ใช้ได้ดีครับ แต่ต้อง download driver มาติดตั้งอีก 96 Mb.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2006, 11:03:43 AM โดย manoi »
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD