ผู้เขียน หัวข้อ: เสนอนะครับ อยากให้ ผู้เขียนใบนัด ใน บันทึกรายการนัดหมายค้นชื่อได้เหมือน แพทย์ผู้นัดครับ  (อ่าน 2879 ครั้ง)

ออฟไลน์ nano

• Full Member
  • น้องใหม่ครับ
  • Respect: +2
    • เว็บโรงพยาบาลครับเพิ่งทำยังไม่สมบูรณ์เท่าไหร่ขอคำชี้แนะด้วย
เสนอนะครับ  อยากให้ ผู้เขียนใบนัด ใน บันทึกรายการนัดหมายค้นชื่อได้เหมือน แพทย์ผู้นัดครับ
อย่างว่าครับความต้องการของคนเราไม่เคยพอครับ.....นั้นหมายถึงว่ามีพยาบาลคนหนึ่งเดินมาบอกผมว่าขีเกียจพิมพ์ชื่อในใบนัดครับ.......อย่ากให้มีที่ติ๊กจำเหมือนกันแพทย์ผู้นัดครับ ผมก็เลยบอกว่าสิ่งที่พี่พยาบาลต้องการมันเกินความสามารถของผมจริงๆ  ก็เลยฝากถึง อ.ชัยพร ครับอยากให้เพิ่ม check box ไว้ติ๊กจำ ผู้เขียนใบนัดตามภาพครับ
โรงพยาบาลบึงโขงหลง อ.บึงโขงหลง จ.บึงกาฬ
ขึ้นระบบเองโดยหัวหน้ากลุ่มงานไอที
Server version: 5.5.31-30.3 Percona Server
Centos 6.2 64 bit ram 32 G 1 TB
ส่วนผมยังเป็น แอ๊ดมึนอยู่ครับ งมๆ ซาวๆๆ  
เริ่มใช้งาน hosxp  20/07/53
www.bklhospital.go.th
mail : preecha122@hotmail.com

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
เขียน varialble ใช้ดึงค่าอัตโนมัติ จาก loginname มาวางใน report form-appointment ก็ได้ครับ..

ส่วนใหญ่จะมาเซนต์ชื่อกำกับในภายหลัง เพื่อรับรองคุณภาพการนัดครับ..ในระบบพิมพ์ใส่แค่ชื่อก็ได้   สั้นๆ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

• เว็บโรงพยาบาลครับเพิ่งทำยังไม่สมบูรณ์เท่าไหร่ขอคำชี้แนะด้วย
ขอบคุณครับ...อาจารย์....บังเอิญที่โรงพยาบาลผมเขาใช้รหัสเป็นรหัสพยาบาลคลินิกเข้าใช้งานครับ....แต่พอใช้จริงหลายคน  แต่ก็ทำ user password ให้ทุกคน ผมบอกเขาแล้วครับแค่เป็นชื่อ login มันจะขึ้นให้อัตโนมัติ  แต่เขาไม่ยอมเปลี่ยนครับ.....555555555 แต่เรื่องอาจารย์แนะนำผมจะนำมาใช้ครับ
เขียน varialble ใช้ดึงค่าอัตโนมัติ จาก loginname มาวางใน report form-appointment ก็ได้ครับ..

ส่วนใหญ่จะมาเซนต์ชื่อกำกับในภายหลัง เพื่อรับรองคุณภาพการนัดครับ..ในระบบพิมพ์ใส่แค่ชื่อก็ได้   สั้นๆ
โรงพยาบาลบึงโขงหลง อ.บึงโขงหลง จ.บึงกาฬ
ขึ้นระบบเองโดยหัวหน้ากลุ่มงานไอที
Server version: 5.5.31-30.3 Percona Server
Centos 6.2 64 bit ram 32 G 1 TB
ส่วนผมยังเป็น แอ๊ดมึนอยู่ครับ งมๆ ซาวๆๆ  

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
อืม..ต้องอธิบาย ว่า ให้นึกถึงมาตรฐานเช่นเดียวกับ  มาตรฐานการพยาบาลครับ...QA ทางการพยาบาล กับ มาตรฐานทางระบบสารสนเทศ สำคัญคือๆ  กันครับ...อยากได้ความถูกต้องทางระบบก็ต้องใช้ ระบบ เสมือน ใครจับปากกา เช่นเดียวกับใครกดเมาส์หรือคีย์บอร์ด  ก็ต้องรับผิดชอบรายคน ไม่น่าจะใช้ user ระดับแผนกรวมกัน ดูมันทอดทิ้งความรับผิดชอบน่ะครับ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

งั้นผมต้องเอาจริงกับความมักง่ายของเจ้าหน้าที่เสียที....ขอบคุณครับ...งั้นผมไปเตรียมตัวนัดประชุมชี้แจงคณะกรรมการ IM เพื่อนำเรื่องนี้มาเป็นวาระแห่งชาติ บึงโขงหลง แล้วล่ะครับ