ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนอาจารย์ทุกท่านเรื่องความเร่งด่วนของคนไข้ หน้า ER และ ลง Screen ไม่ Link กัน  (อ่าน 2556 ครั้ง)

ออฟไลน์ Da Lamp

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
    • www.nayoonghospital.com
การบันทึกข้อมูล ความเร่งด่วนของคนไข้ หน้า ER และ หน้า ลง Screen ข้อมูลไม่ตรงกันครับ
ท่านใดชี้แนะมีวิธี ให้ข้อมูลตรงกันโดย คีย์ข้อมูล จากหน้า ER ก่อนแล้วให้ ไป Update หน้า ลง Screen
ได้บ้าง รบกวนด้วยครับ
โรงพยาบาลนายูง จ.อุดรธานี (ขนาด  30  เตียง) 
ได้รับความช่วยเหลือจาก คุณไสว พงศธร(รพ.หนองหาน)
คุณหน่อย(รพ.บ้านดุง),คุณเต้(รพ.สังคม)
ในการขึ้นระบบเมื่อ เดือนตุลาคม 2552
Master Server  IBM X3400 M2
RAM 4 GB. HardDisk 500 Gb OS : CentOS 5.1
เวอร์ชั่นปัจจุบัน V.3.56.x.xx
www.nayoonghospital.com

ออฟไลน์ ittipol

• Hero Member
  • ขอตั้งใจและมั่นใจในสิ่งที่ทำ
  • Respect: +4
    • www.thungchanghospital.com
ความสำคัญอันเดี่ยวกันหรือเปล่าครับ
เพราะในส่วนของห้องฉุกเฉินก็เฉพาะห้องฉุกเฉินเท่านั้นนะครับ
Thungchang Hospital NAN
ward 30 bedno computer 50 client
Endien Firewall+Ip cop
mysql 5.0.51
P4 2.4G DDR 2 GB
HDD 80G 7200
HOsxP 3.52.10.5
HOSxP_PCU 3.52.10.5
ขึ้นระบบ 01-10-2548

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ความสำคัญอันเดี่ยวกันหรือเปล่าครับ
เพราะในส่วนของห้องฉุกเฉินก็เฉพาะห้องฉุกเฉินเท่านั้นนะครับ

ส่วนตัว.....ไม่ควรใช้ร่วมกันครับ...การจัดประเภทบริการผู้รับบริการภายในห้องฉุกเฉิน เป็นบริการเฉพาะครับ..มิสามารถเชื่อได้จากการส่งตรวจจากเวชระเบ่ียนหรือห้องตรวจโรคครับ..ต้องได้จากการประเมินโดย จนท.สาธารณสุขภายในหน้างานครับ   ;D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x