ผู้เขียน หัวข้อ: รายงาน สรุปผลการปฏิบัติงาน ER โรงพยาบาลพรเจริญ เสร็จแล้ว ลองเอาไปทดลองดูนะครั  (อ่าน 53201 ครั้ง)

ออฟไลน์ Neo

• Hero Member
  • The Kop
  • Respect: +6
 ;D ;D ;D ถูกใจช่วยกด Thanks ด้วยนะครับ  ;) ;) ;) เป็นกำลังใจให้ผู้เขียน

ปล. รายงานนี้เขียนกับน้องในงาน IT อาทิตย์กว่าถึงเสร็จ

ขออนุญาติลบ Report ตัวเก่าให้ไปดาน์วโหลดตัวใหม่ได้ในกระทู้สุดท้าย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2009, 15:08:02 PM โดย Neo »
Mr.Chayanut Suwamat
E-Mail=>Mr.Chayanut9@Gmail.com
BMS DATACENTER ระดับจังหวัดบึงกาฬ Start 1 พ.ย. 2554
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดบึงกาฬ

ออฟไลน์ naj

• Respect: +8
    • http://www.luangphopern-hospital.com
สงสัยช่วงนี้ องค์.....ประทับ Neo เลยปล่อย Report แหล่มๆๆ เด็ดๆๆๆมาเรื่อยๆๆๆ
เด้อ....น.....า.....ง.....เด่อ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
 ;D ;D ;D ;D :D :D :D :D
ขอบคุณ รพ.พรเจริญ
Yindee And Tan

ออฟไลน์ p_tong555

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
    • เว็บไซต์โรงพยาบาลกมลาไสย
Kamalasai Hospital , Kalasin Province
ขึ้นระบบโดย อ.ชัยพร+คณะ --> 16 ก.ย. 2548
Server : Cent OS 5.3 64 bit + MySQL 5.1.30 64 bit
ram 8 Gb HDD SCSI 73.6 Gb 4 ตัว raid10

ออฟไลน์ leardsuk

• Full Member
  • เลิศศักดิ์ สังข์ศรีแ้ก้ว
โรงพยาบาลสตึก อ.สตึก จ.บุรีรัมย์
Email: leardsuk@yahoo.com
Tell: 0-4468-1280-1 ต่อ 116
Server IBM 3500 Ram 4G
CentOS 5.0 Mysql 5.1
Hosxp 3.52.7.3

ออฟไลน์ thannawe

• Respect: +8
หะ....แล่ม...เลย
ขอบคุณ ThanK By thannawe ไป 1ดอก
  ;D :D ;) :D ;D :D
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

ออฟไลน์ skypec

• Respect: +1
    • โรงพยาบาลรือเสาะ
โรงพยาบาลรือเสาะ ( www.rusohospital.com )
Version HOSxP 3.53.7.28
Machine Server
Master : IBM
Slave   : HP

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
ตรงช่องข้อมูลที่เป็น........
1. Dead at the scene เป็นการตาย ณ จุดเกิดเหตุครับ ไม่จาก HOSxP ไม่ได้
2. ผู้ป่วยอุบัตเหตุ Admin/Refer>2 ชม. ดึงจาก HOSxP ได้ แต่เจ้าหน้าที่ รพ.ผมเขาไม่ลงให้ครับ ผมเลยไม่เขียน Code ให้
3. รับ/ส่ง Refer จาก  รพ.เอกชน  รพ.ผมไม่ส่งครับ
4. การคัดแยกผู้ป่วย EMS ระดับ advaned / Basic/Intermidiate/FR ไม่มีที่ให้ดึงต้องรอ อ.ชัยพรเพิ่มให้ครับ
5. สรุปผลการปฎิบัติงาน EMS ใน HOSxP ให้ไปเพิ่มประเภทการมาของผู้ป่วย ใน ovstist นะครับ

E-Mail=>Mr.Chayanut9@Gmail.com
BMS DATACENTER ระดับจังหวัดบึงกาฬ Start 1 พ.ย. 2554
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดบึงกาฬ

ออฟไลน์ nahos

• รพ.นาแห้ว
  • Respect: +7
    • รพ.นาแห้ว
ขอบคุณครับ
และแวะมาถามหน่อยครับ  code ข้างล่างผิดตรงไหนครับ
คือมันรันไม่ผ่านน่าจะผิดที่ If แต่ไม่รุ้ว่าผิดตรงไหน ช่วยดู(แก้)ให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

select pcode,
COUNT(if(d.count_in_year =0,1)) as newpt ,
COUNT(if(d.count_in_year >0,1)) as oldpt ,
count(d.vn) as cc
from dt_list d
inner join vn_stat v on v.vn=d.vn
left join  pttype p on v.pttype=p.pttype
where v.vstdate between "2008-12-01" and "2008-12-30"
and v.aid like "420601"
group by  p.pcode
ถ้าำคำถามท่านได้คำตอบที่ต้องการจากอาจารย์ท่านใด กรุณากด Thank เบา ๆ ^ ถูกใจกด [applaud] ไม่ชอบใจกด[smite]
>> การโพสต์ขอรายงานที่ดี <<
อ่านซักนิด ถามยังไงให้ได้คำตอบ ? :)
วิธีแสดงตัวว่าเป็นใคร โดย อ.อ๊อด (ให้ข้อมูลว่าเป็นใคร ปฏิบัติงานที่ไหน ใช้ server อะไร OS อะไร HOsxp Vไหน)
ก่อนที่จะตั้งกระทู้ถาม ลองค้นจากกระทู้เก่าดูก่อนไหม จะได้คำตอบเร็วกว่าการรอคำตอบนะ
..........................................................................
เจษ จพ.เภสัชกรรมฯ user@ NAHAEO HOSPITAL LOEI. <br>  Supervise by DANSAI HOSPITAL LOEI. <br>
Start 01/03/2550
=> Server IBM X3200 Ram 6 Gb. OS:Cent OS 6.0  
=> Client 20 client  OS: SP2  => HosXP Version <b>3.56.11.19</b>
-----------------------------
น้ำเต็มแก้ว "การเรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด"

ออฟไลน์ Manit

• Sr. Member

5. สรุปผลการปฎิบัติงาน EMS ใน HOSxP ให้ไปเพิ่มประเภทการมาของผู้ป่วย ใน ovstist นะครับ

คุณ NEO ครับ เพิ่ม ประเภทการมา เป็นอะไรบ้างครับ
ผมเป็น Super user ครับ
------------------------------
งานหลักเภสัชกร
Linux ก็ไม่มีความรู้ Report ก็เขียนไม่เป็น
รพ.ศรีสงคราม จ.นครพนม
เริ่มระบบเมื่อ พ.ย. 2548
SEVER : Dell PowerEdge T410 Intel® Xeon® E5620
HDD 300 GB 10k RPM RAM 2 x 4 GB 1333 MHz
Oracle Linux 5.6 Mysql 5.5.9
Slave :HP ProLiant ML150 G2 Linux CentOS 4.7
RAM 1 Gb HDD 32 GB,Mysql 5.5.9
Cient:WindowsXP
HOSxP Version 3.55.9.12

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
เพิ่มในตาราง OVSTIST ครับ เอาไว้เช็คว่าคนไข้มาอย่างไร  ตามรูปครับ

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
ลองเอาไปใช้ดูนะครับ แต่ผมอยากรู้ว่าท่านต้องการหาอะไรครับ

select v.pcode,
COUNT(if(d.count_in_year =0,1,null)) as newpt ,
COUNT(if(d.count_in_year >0,1,null)) as oldpt ,
inner join vn_stat v on v.vn=d.vn
left join  pttype p on v.pttype=p.pttype
where v.vstdate between "2008-12-01" and "2008-12-30"
and v.aid like "4304%"
 ;D ;D ;D เล่นเอาสะปวดหัวเลย ??? ???

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
ลองเปลี่ยนเป็นแบบนี้ดูครับ

SUM(d.count_in_year =0) as newpt ,
SUM(d.count_in_year >0) as oldpt ,
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
ขอบคุณครับ
และแวะมาถามหน่อยครับ  code ข้างล่างผิดตรงไหนครับ
คือมันรันไม่ผ่านน่าจะผิดที่ If แต่ไม่รุ้ว่าผิดตรงไหน ช่วยดู(แก้)ให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

select pcode,
COUNT(if(d.count_in_year =0,1)) as newpt ,
COUNT(if(d.count_in_year >0,1)) as oldpt ,
and v.aid like "420601"

ลองเอาไปใช้ดูนะครับ แต่ผมอยากรู้ว่าท่านต้องการหาอะไรครับ

COUNT(if(d.count_in_year =0,1,null)) as newpt ,
COUNT(if(d.count_in_year >0,1,null)) as oldpt ,
 ;D ;D ;D เล่นเอาสะปวดหัวเลย ??? ???
ลองเปลี่ยนเป็นแบบนี้ดูครับ

SUM(d.count_in_year =0) as newpt ,
SUM(d.count_in_year >0) as oldpt ,

สอง Code ผลออกมาได้เท่ากัน

ออฟไลน์ nahos

• รพ.นาแห้ว
  • Respect: +7
    • รพ.นาแห้ว
พอดีห้องฟันต้องการหาจำนวนผู้ป่วยทันตกรรม ในเขตตำบลนาแห้ว
ที่มารับบริการแยกตามสิทธิ และในแบ่งเป็นผู้ป่วยเก่า/ใหม่ครับ
ถ้าำคำถามท่านได้คำตอบที่ต้องการจากอาจารย์ท่านใด กรุณากด Thank เบา ๆ ^ ถูกใจกด [applaud] ไม่ชอบใจกด[smite]
>> การโพสต์ขอรายงานที่ดี <<
อ่านซักนิด ถามยังไงให้ได้คำตอบ ? :)
วิธีแสดงตัวว่าเป็นใคร โดย อ.อ๊อด (ให้ข้อมูลว่าเป็นใคร ปฏิบัติงานที่ไหน ใช้ server อะไร OS อะไร HOsxp Vไหน)
ก่อนที่จะตั้งกระทู้ถาม ลองค้นจากกระทู้เก่าดูก่อนไหม จะได้คำตอบเร็วกว่าการรอคำตอบนะ
..........................................................................
เจษ จพ.เภสัชกรรมฯ user@ NAHAEO HOSPITAL LOEI. <br>  Supervise by DANSAI HOSPITAL LOEI. <br>
Start 01/03/2550
=> Server IBM X3200 Ram 6 Gb. OS:Cent OS 6.0  
=> Client 20 client  OS: SP2  => HosXP Version <b>3.56.11.19</b>
-----------------------------
น้ำเต็มแก้ว "การเรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด"

ออฟไลน์ woravet

• Respect: +12
sum(if(d.count_in_year =0,1,0l)) as newpt ,
sum(if(d.count_in_year >0,1,0l)) as oldpt ,
รพ.บึงสามัคคี จ.กำแพงเพชร
อ.สุชัยและคณะ ขึ้นระบบ 29 ตค.49(Linux+Fedara 5)
ปัจจุบัน
HOSxP version 3.53.4.27
Server:Windows XP SP2,MySQL 5
Client ประมาณ 15 เครื่อง

ออฟไลน์ woravet

• Respect: +12
คุณ Neo แฟ้ม er_emergency_type มีอะไรบ้างคับ

รพ.บึงสามัคคี จ.กำแพงเพชร
อ.สุชัยและคณะ ขึ้นระบบ 29 ตค.49(Linux+Fedara 5)
ปัจจุบัน
HOSxP version 3.53.4.27
Server:Windows XP SP2,MySQL 5
Client ประมาณ 15 เครื่อง

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
เป็นตารางเก็บความเร่งด่วนของคนไข้ ปัจจุบันใช้ อยู่ 4 ระดับ
1.Non urgent ปกติ
2. Urgent มากกว่าปรติ
3. Emergency ฉุกเฉิน
4. Resuscitative ฉุกเฉินมากระดับนี้อาจได้ใส่ทิว ครับ

ประมาณว่าอาการของคนไข้ที่มา Er มีอาการหนักเบาแค่ไหนครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
คุณ Neo แฟ้ม er_emergency_type มีอะไรบ้างคับ

ของ รพ.ผมมีประเภทดังรูปครับ แต่ใน Er เขาใช่แค่ 4 อย่างตามรายงานครับ

ออฟไลน์ armds

• armds
  • Respect: +10
ไม่ทราบ   รหัส  CPR   เป็นหัตถการ  ชื่อว่าอะไรครับ   รหัส  icd9  ด้วยนะครับ
(ต้องมาแก้ไขเอง  ทั้ง  icode  กับ  เลข สถานพยาบาลเองใช่ไหมครับ  สถามถามมีอะไรต้องแก้ไขให้ใช้กับ  รพ.อื่น ๆ บ้างครับ  )

โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย จ.เลย
ขนาด 60 เตียง นวก. คอมพิวเตอร์ ขึ้นระบบ ปี 2548
ขอบคุณ อ.ชัยพร อ.สุชัย อ.เดชา อ.doreamon อ.naj อ.ขวด และอ.ในเว็บ hosxp.net ทุกท่าน

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
ไม่ทราบ   รหัส  CPR   เป็นหัตถการ  ชื่อว่าอะไรครับ   รหัส  icd9  ด้วยนะครับ
(ต้องมาแก้ไขเอง  ทั้ง  icode  กับ  เลข สถานพยาบาลเองใช่ไหมครับ  สถามถามมีอะไรต้องแก้ไขให้ใช้กับ  รพ.อื่น ๆ บ้างครับ  )

Value :=    GetSQLIntegerData('select count(distinct v.vn) as cc '+
   'from vn_stat v '+
   'inner join ovstdiag o  on o.vn=v.vn '+
   'inner join opitemrece op on op.vn=v.vn '+
   'inner join er_regist er on er.vn=v.vn '+
   'where v.vstdate between "'+ds1+'"and "'+ds2+'" '+
   'and o.icd10 between "v01" and "v8999" and op.icode="3002875"');

ให้ อ.armds ไปดูว่า หัตถการ CPR ของแต่ละ รพ. มีรหัสอะไร แล้วเอาไปใส่แทนค่า 3002875 ครับ

ส่วนการ รอดจาก CPR ที่ ER ผมเอา er_dch_type มาจับครับ เอาทุกสถานะที่ออก ยกเว้นตาย

Value :=    GetSQLIntegerData('select count(distinct v.vn) as cc '+
   'from vn_stat v '+
   'inner join ovstdiag o  on o.vn=v.vn '+
   'inner join opitemrece op on op.vn=v.vn '+
   'inner join er_regist er on er.vn=v.vn '+
   'where v.vstdate between "'+ds1+'"and "'+ds2+'" '+
   'and o.icd10 between "v01" and "v8999" and op.icode="3002875" and er.er_dch_type !="4"');
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2009, 11:06:17 AM โดย Neo »

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
ไม่ทราบ   รหัส  CPR   เป็นหัตถการ  ชื่อว่าอะไรครับ   รหัส  icd9  ด้วยนะครับ
สิ่งที่ รพ.ต้องไปปรับแก้มีดังนี้
1. ระดับความเร่งด่วน 1.1 Non urgent 1.2 Urgent 1.3 Emergency 1.4 Resuscitative ดูได้ในตาราง er_emergency_type ว่าแต่ละระดับของแต่ รพ. มีรหัส อะไรครับ
2. การนำส่งผู้ป่วย ให้เพิ่มหน่วยกู้ที่มีในอำเภอ เข้าไปให้ครับ จะอยู่ใน ตาราง OVSTist ครับ
3. โรงพยาบาลที่เราส่งต่อคนไข้ครับ ว่าเราส่งไปโรงพาบาลอะไรบ้าง และเป็น รพ.ระดับได้ แล้วนำรหัส รพ. นั้นไปส่งให้ถูกกับระดับ รพ.

ออฟไลน์ armds

• armds
  • Respect: +10
ขอบคุณมากเลยครับ  อ.Neo 
โดยสรุป  นะครับ  คิดว่า  อ.Neo 
แยกผู้ป่วยอุบัติเหตุจราจร และอุบัติเหตุอื่น ๆ   ตาม  ICD10  (  ซึ่งของผมแยกจากทะเบียนที่ลงข้อมูล ผู้ป่วยอุบัติเหตุ )
ผมเลยงงกับข้อมูล  กับรายงาน ที่ผมทำ  ลองเอาไปเปลี่ยนเทียบดูครับ  (ยังไม่เสร็จครับ)
รายงานตัวนี้คิดจากทะเบียนที่ลงข้อมูล  ผู้ป่วยอุบัติเหตุครับ  (ถ้าพยาบาลคีย์สมบูรณ์  รายงานก็น่าจะสมบูรณ์)
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย จ.เลย
ขนาด 60 เตียง นวก. คอมพิวเตอร์ ขึ้นระบบ ปี 2548
ขอบคุณ อ.ชัยพร อ.สุชัย อ.เดชา อ.doreamon อ.naj อ.ขวด และอ.ในเว็บ hosxp.net ทุกท่าน

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
ขอบคุณมากเลยครับ  อ.Neo 
โดยสรุป  นะครับ  คิดว่า  อ.Neo 
แยกผู้ป่วยอุบัติเหตุจราจร และอุบัติเหตุอื่น ๆ   ตาม  ICD10  (  ซึ่งของผมแยกจากทะเบียนที่ลงข้อมูล ผู้ป่วยอุบัติเหตุ )
ผมเลยงงกับข้อมูล  กับรายงาน ที่ผมทำ  ลองเอาไปเปลี่ยนเทียบดูครับ  (ยังไม่เสร็จครับ)
รายงานตัวนี้คิดจากทะเบียนที่ลงข้อมูล  ผู้ป่วยอุบัติเหตุครับ  (ถ้าพยาบาลคีย์สมบูรณ์  รายงานก็น่าจะสมบูรณ์)

ถูกต้องแล้วครับ ผมยึดตาม ICD10 ครับ และตามรหัส 19 สาเหตุครับ เพราะว่าผมถูกยึดตามประเภทผู้ป่วยแล้วข้อมูลจะไม่ตรงกับ 19 สาเหตุ ครับ แต่ถ้าทำอย่างที่ผมทำข้อมูล 19 สาเหตุซึ่งมีข้อมูล 2 ส่วนคือน อุบัตเหตุจารจล กับ  อุปบัติเหตุ มันจะตรงกันครับ อ. armds ลองทดสอลดูก็ได้ครับ  ;D ;D ;D ฟันธง

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
ฟ้องด้วยภาพ ระหว่าง 2 ราย ในเดือน ม.ค. 52
รายงาน 19 สาเหตุ
1. อุบัติเหตุการขนส่งทางบก 99 ราย
2. อุบัติเหตุอื่น 169 ราย
รายงานสรุปผลการปฎิบัติงาน
1. อุบัติเหตุการขนส่งทางบก 99 ราย

เรื่องรายงานผมเจอปัญหาบ่อยมากครับคำถามที่ ทำไมรายงานไม่ตรงกัน ทั้งกับ ผอ.และ เจ้าหน้าที่ในครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2009, 20:14:57 PM โดย Neo »

ออฟไลน์ nuttavut

• Boom-Beam
  • Respect: +15
    • โรงพยาบาลวิเชียรบุรี
ฟ้องด้วยภาพ ระหว่าง 2 ราย ในเดือน ม.ค. 52
รายงาน 19 สาเหตุ
รายงานสรุปผลการปฎิบัติงาน

เรื่องรายงานผมเจอปัญหาบ่อยมากครับคำถามที่ ทำไมรายงานไม่ตรงกัน ทั้งกับ ผอ.และ เจ้าหน้าที่ในครับ

ก็ทำให้มันตรงกันเสียสิครับ .....เรื่องเงียบ ...อิอิ ;D ;D
..Wichianburi Hospital  Phetchabun ..
Mr.Nuttavut   System Admin,Programer
Master:: HP DL380 G7 RAM 24GB Raid5 CentOS5.2  Percona 5.1.45
Slave::HP ProLiant ML150G3 Xeon Raid1  CentOS5.2   ,Percona 5.1.45
HOSxP 3.55.7.14, LIS (iLab),PACS
Tel. 0-5692-8169 ต่อ 180  | รพ. ขนาด 150+ เตียง |17 สอ. HOSxP_PCU |BMS Datacenter 18 node |
WWW : http://wichianhos.thaieasydns.com
|..ดูแลห่วงใย ใส่ใจบริการ รักษาได้มาตรฐาน พัฒนางานสู่ความเป็นเลิศ ..|   PDS Project  |  การนำเข้า Script คลิก

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
เป็นไงบ้างครับ เอานำไปทดลองใช้แล้ว มีปัญหาหรือมีจุดไหนที่ต้องแก้ไขบ้างครับแนะนำได้นะครับ

ขอบคุณมาก ทุกๆๆ Thanks เป็นกำลังใจได้ดีมากๆๆ โดย เฉพาะ Thanks ของ อ.MN อิอิ

ออฟไลน์ niyomstd

• โรงพยาบาลแม่เมาะ
เทพๆกันจริงๆครับ
นิยม  สีทองแดง
โรงพยาบาลแม่เมาะ  ลำปาง(รพช.30 เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP 2 เมษายน 2551
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Master :  CentOS

ออฟไลน์ SIWIT

• ฉันไม่เคยคิดยอม แต่ขอเวลาหน่อย
Siwit : นวก.คอม รพช.ปักธงชัย
Server : Xeon 2.0 ; Ram: 12Gb: OS: FreeBSD 8.1
Database : mysql 5.1.47
Slave : P4 3.4 Gb; Ram: 2 Gb; OS: FreeBSD 8.0 ; Database: mysql 5.1.47
Client : windows xp sp3 ; Software : Hosxp version 3.53.8.4
ขึ้นระบบวันที่ 1 มีนาคม 2552 ขอบคุณ อ.ทุกๆท่านครับ

ออฟไลน์ janncs18

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณมากครับที่เอามารายงานมาทดลอง

ช่วยหน่อยนะครับตรงสรุปยอดไม่ขึ้น อ่ะครับ

นายธาดา สังคะฤก
เจ้าหน้าที่ระบบงานคอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลนิคมคำสร้อย( 30 เตียง )
ผป.นอก>>>  200-300 ราย   /  วัน
ผป.ใน  >>>  300    ราย  /  เดือน
server>>>>   Ram 2 GB   SCSI  73 GB
HosXP >>>>3.53.4.27
master>>>>windows server2003 + mysql 5.1.3
slave   >>>>

ออฟไลน์ pbabie

• สวัสดีครับ นัทครับ
 ;D ;D ;D ขอบคุณอาจารย์มากครับ
Piyanat Onchan IT Nongbualumphuhospital
: HosXp V.3.56.11.19
: Master saver OS Cent os 6.0 IBM x386 64bit 16GB RAM Mysql 5.5.11-55 percona
: Slave saver1 OS Cent os 6.0 IBM x386 64bit 2GB RAM Mysql 5.1.45
: Slave saver2 OS Cent os 5.0 IBM  32bit 8GB RAM Mysql 5.1.45

: การขึ้นบันไดสูงๆอย่างไม่เหนื่อย คือการที่ไม่นับว่าอยู่ขั้นที่เท่าไร

ออฟไลน์ Neo

• The Kop

ออฟไลน์ bacho_hospital

• Respect: +2
ขอบคุณมั๊กมากครับ
แบร์ โรงพยาบาลบาเจาะ  จังหวัดนราธิวาส
Server IBM Master : Intel Xeon 4-Core E3-1270v2 3.5GHz/1600MHz FSB  Ram 32 Gb 
Server IBM Master : System x3400  Intel Xeon Quad Core E5620 2.4Ghz/1066Mhz  Ram 4 Gb
++++++++++++++++++++++++++++++++++++
#@: hOSXP Version : 3.57.7.25 (ปรับตาม)

ออฟไลน์ redfireball

• คุณแม่ขอร้อง..ร้อง....
  • Respect: +4
ขอบคุณหลายๆ ครับพี่อี๋ ;D ;D ;D ;D
โรงพยาบาลสังคม
SANGKHOM HOSPITAL
30 เตียง อ.สังคม จ.หนองคาย
http://www.sangkhomhospital.com
ขึ้นระบบ 5 ธ.ค. 51

ออฟไลน์ NPK

• Newbie
  • *
  • ปล่อยวางเสียบ้าง แล้วทุกอย่างจะดีขึ้น
 :)  ขอบคุณมากนะค่ะ
...>> Songdao Hospital Sakonnakhon <<...
Server: Dell P4 3.0 GHz.. SCSI HDD 80 GB. RAM 4 GB.
Cient: XPSP2 , HOSXP Version 3.52.4.2
เริ่มใช้: ตุลาคม 2549
MSN: nook_panudda@hotmail.com
^ o ^....สุขหรือทุกข์ อยู่ที่ใจ...^ o ^

ออฟไลน์ bacho_hospital

แบร์ โรงพยาบาลบาเจาะ  จังหวัดนราธิวาส
Server IBM Master : Intel Xeon 4-Core E3-1270v2 3.5GHz/1600MHz FSB  Ram 32 Gb 
Server IBM Master : System x3400  Intel Xeon Quad Core E5620 2.4Ghz/1066Mhz  Ram 4 Gb
++++++++++++++++++++++++++++++++++++
#@: hOSXP Version : 3.57.7.25 (ปรับตาม)

ออฟไลน์ Bond_007

• เมื่อก่อนเคยรักมากเท่าไหร่มันยังคงรักมากเท่านั้น
โรงพยาบาลศิริเวชลำพูน
Hosxp version 3.53.7.16
ขอขบคุณ อาจารย์ชัยพร,อ.อ็อด,อ.เกื้อ,พี่เอก,พี่กิติศักดิ์,พี่เข้ม,พี่ไสว,พี่ terminator 2010,พี่pikepid,พี่udomchock ,พี่ขวด,พี่เจมส์,ป๋าJdadmin,พี่กานดา admin ทุกๆท่าน และนางฟ้า BMS

ทำเพื่อใครสักคนฉันได้ทำเพื่อความรัก
ร้องให้สักคนฉันก็ร้องจากหัวใจ
รักที่มันต้องจบมันก็ยังงดงาม ฉันยังจำไว้

Nologo How to be hosxp star

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
ฝากทดอบ รายงานสรุปผลการปฏิบัติงาน ER เวอร์ชั่นใหม่ ฉบับปรับปรุง 24/11/2552 23.44 น.เนื่องด้วยตัวเก่าคำสั่งผิดเยอะพอสมควร เวอร์ชั่นนี้ ปรับปรุงคำสั่งให้ โดยอ้างตาราง er_emergency_type ตารางความเร่งด่วน ตามรหัส 1. Emergency 2. Urgent 3. Non urget 4. Resuscitative ขอเดิมผมมี 6 รหัส ทำให้เจ้าหน้าที่บันทึกข้อมูลผิดพยาบาลที่รับผิดชอบรายงานตัวนี้ต้องมานั่งตามแก้ไขอีกครับ (พยาบาลผู้ที่มานั่งแก้ไขข้อมูลเป็น ผอ.ส่วนตัวผมเองเลยต้องปรับปรุงทั้งฐานข้อมูลเดิมด้วย) ผลการทดสอบเบื้องต้น OK ข้อมูล 1. Emergency 2. Urgent 3. Non urget 4. Resuscitative ต้องปรับฐาน 2 ตาราง 1.er_regist ตัวอย่างคำสั้งที่ใช้ในการปรับ update er_regist set er_emergency_type="2" where er_emergency_type="3" 2. er_nursing_detail  ตัวอย่างคำสั้งที่ใช้ในการปรับ update er_nursing_detail set er_emergency_type="2" where er_emergency_type="3"

ออฟไลน์ tha03162552

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากนะครับ
Sever altos G330  acer Intel Pentium D 945 (3.4Ghz, FSB800, 2x2M L2)
RAM DRR2  4 Gb
ลง OS  Fedora 8   Mysql  server   5.0.51a-(GPL)
HOSXP เวอร์ชัน    3.51.9.23
ขึ้นระบบ   กันยายน 2551   
บริษัท ทีมงาน BMS  อ.บี   อ.ปู  อ.นัท   
เริ่มจากHOSXP เวอร์ชัน    3.51.9.23

ออฟไลน์ komanp

เปลี่ยนอย่างนี้แล้วข้อมูลเดิมที่เคยเลือกเป็นตัวที่เปลี่ยนจะไม่มีปัญหาเหรอครับ
ช่วยบอกคำสั่ง sql ในการปรับด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 11:16:48 AM โดย komanp »
komanp_msu2004@hotmail.com
Server ubuntu 8.10 64 Bit Mysql 5.0.67    ram 2 GB  raid 5
3.52.8.30

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
เปลี่ยนอย่างนี้แล้วข้อมูลเดิมที่เคยเลือกเป็นตัวที่เปลี่ยนจะไม่มีปัญหาเหรอครับ
ช่วยบอกคำสั่ง sql ในการปรับด้วยครับ

ทำตามคำแนะนำนี้ครับ

ฝากทดอบ รายงานสรุปผลการปฏิบัติงาน ER เวอร์ชั่นใหม่ ฉบับปรับปรุง 24/11/2552 23.44 น.เนื่องด้วยตัวเก่าคำสั่งผิดเยอะพอสมควร เวอร์ชั่นนี้ ปรับปรุงคำสั่งให้ โดยอ้างตาราง er_emergency_type ตารางความเร่งด่วน ตามรหัส 1. Emergency 2. Urgent 3. Non urget 4. Resuscitative ขอเดิมผมมี 6 รหัส ทำให้เจ้าหน้าที่บันทึกข้อมูลผิดพยาบาลที่รับผิดชอบรายงานตัวนี้ต้องมานั่งตามแก้ไขอีกครับ (พยาบาลผู้ที่มานั่งแก้ไขข้อมูลเป็น ผอ.ส่วนตัวผมเองเลยต้องปรับปรุงทั้งฐานข้อมูลเดิมด้วย) ผลการทดสอบเบื้องต้น OK ข้อมูล 1. Emergency 2. Urgent 3. Non urget 4. Resuscitative ต้องปรับฐาน 2 ตาราง 1.er_regist ตัวอย่างคำสั้งที่ใช้ในการปรับ update er_regist set er_emergency_type="2" where er_emergency_type="3" 2. er_nursing_detail  ตัวอย่างคำสั้งที่ใช้ในการปรับ update er_nursing_detail set er_emergency_type="2" where er_emergency_type="3"

ข้อมูลเดิมที่มีจะปรับรูปแบบให้เข้าครับความเร่งด่วนแบบใหม่ครับ

ปล.โปรดใช้คำสั่งอย่างระมัดระวัง ควรสำรองข้อมูลก่อนนะครับ

ออฟไลน์ nao

เพิ่มในตาราง OVSTIST ครับ เอาไว้เช็คว่าคนไข้มาอย่างไร  ตามรูปครับ

อาจารย์คะแล้ว ลงข้อมูลตรงไหนคะ หาไม่เจอคะ ที่รพ.พี่เค้าไม่เคยลงคะ ;D
รพช.วังน้ำเย็น จ.สระแก้ว
MySQL     5.1.30  
ต้องขอขอบคุณ อ.ชัยพร  ที่พัฒนาโปรแกรมดีๆ ให้ใช้กัน

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ

อาจารย์คะแล้ว ลงข้อมูลตรงไหนคะ หาไม่เจอคะ ที่รพ.พี่เค้าไม่เคยลงคะ ;D

ลองผ่าน สายฟ้า  sql เพิ่มรายการประเภทเข้ารับบริการในตาราง ovstist ก่อนครับ..แล้วประมวลผลรายงาน..มีผลกับข้อมูลบันทึกรายใหม่ หลังเพิ่มรายการในตารางประเภทการมาครับ.. :D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ nao

ขอบคุณคะอาจารย์เกื้อ  ;D   เจอแล้ว ต้องลงที่หน้าห้องบัตร 
รพช.วังน้ำเย็น จ.สระแก้ว
MySQL     5.1.30  
ต้องขอขอบคุณ อ.ชัยพร  ที่พัฒนาโปรแกรมดีๆ ให้ใช้กัน

ออฟไลน์ auing

เจออย่างนี้แก้ไขยังไงครับ..    ??? ??? ???
์Nophadon Promsuวรรณ
็HosXP version 3.57.11.5
santisuk Hos.

ออฟไลน์ admin_palian

เจออย่างนี้แก้ไขยังไงครับ..    ??? ??? ???

ลองเปลี่ยนเป็น select "1" as cc ครับ

แล้ว ใส่ parameter ตรง 1 ครับ
โรงพยาบาลปะเหลียน จ.ตรัง
อดุลย์ สันติเพชร โทร 075-289275#118
Server : HP proliant ML 150; Ram 4 Gb; CentOS ,MySQL 5.1.30
Client : windows xp sp3 ; Software : Hosxp version 3.54.XX  (อัพเดตตามเรื่อยๆครับ)
ขึ้นระบบ 22 ธันวาคม 52 Consult By คุณกิตติชัย เบญระเหม และคุณโสทร รอดคงที่

ลองเปลี่ยนเป็น select "1" as cc ครับ

ภูเขาบังเส้นผม จิงๆ..  ขอบคุณครับ  :o :o :o

ออฟไลน์ บิ๊กเบิร์ด

• ศรัทธา
  • Respect: +11
    • http://lo.moph.go.th

ภูเขาบังเส้นผม จิงๆ..  ขอบคุณครับ  :o :o :o

แหม่นคักๆๆๆๆๆๆ  :D เคยถามไปแล้วครั้งนึงอะครับ แต่ผมลืมใส่ parameter ตรง 1 นี่หล่ะคร๊าบพี่น้อง ฮ่าาาา ขำตัวเองจริงๆ  ::) ::) ::) ::) ::)
กัมปนาท  บุตรจันทร์  (bigbird)
นวก.คอมพิวเตอร์ @สสจ.เลย
mybigbird1983@gmail.com
blog : http://bigbird1983.blogspot.com/
---------------------------------------------------
วิธีใส่ลายเซ็น เพื่อแนะนำตัวเอง

ขอบคุณ ที่ก

ขออนุญาติสอบถามครับ   จากรูปที่ 1 รายงานนับจากข้อมูลทที่ดึงมาจากการลงข้อมูลของรูปที่ 2 ใช่ป่ะครับ

แต่ข้อมูลที่นับจากรูปไม่มี ระดับ Resuscitative ไม่รู้ไปนับจากใหนมาข้อมูลโผล่มาเฉยครับ  งงง????

ออฟไลน์ niyomstd

• โรงพยาบาลแม่เมาะ
ขออนุญาติสอบถามครับ   จากรูปที่ 1 รายงานนับจากข้อมูลทที่ดึงมาจากการลงข้อมูลของรูปที่ 2 ใช่ป่ะครับ

แต่ข้อมูลที่นับจากรูปไม่มี ระดับ Resuscitative ไม่รู้ไปนับจากใหนมาข้อมูลโผล่มาเฉยครับ  งงง????
สามารถเพิ่มเข้าไปในตาราง er_emergency_type นี้ครับ
ลองตรวจสอบแล้วแก้ไขโค๊ดให้ตรงในตัว report ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2011, 14:22:46 PM โดย niyomstd »
นิยม  สีทองแดง
โรงพยาบาลแม่เมาะ  ลำปาง(รพช.30 เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP 2 เมษายน 2551
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Master :  CentOS

ออฟไลน์ supat_nkh1

• Respect: +1
    • www.nkhos.net
 ;D ขอขอบคุณครับ เยี่ยมจริง ๆ