ผู้เขียน หัวข้อ: กล้อง รุ่น Pana DMC-FZ5 ใช้จับรูปเข้า Hosxp ได้ไหม  (อ่าน 4649 ครั้ง)

ออฟไลน์ Apiruk_Jbhos

• Sr. Member
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาล สมเด็จพระยุพราช จอมบึง
0
กล้อง รุ่น Pana DMC-FZ5 ใช้จับรูปเข้า Hosxp ได้ไหม ครับ
ใช้ในโปรแกรม Hosxp จับรูปคนไข้ รุ่นนี้ใช้ได้ไหมครับ
ผมลองดู ยังไม่ได้ครับ
แล้วถ้าใช้กล้องดิจิตอล ต้องเป็นรุ่นไหน มี port อะไรครับ เพราะหมอเขาฝากถามมา
เพราะผมเคยอ่านเจอว่าทำได้ กดตรง VDC หรือต้องมีคุณสมบัติ อย่างไรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2008, 10:25:31 AM โดย Apiruk_Jbhos »
นาย อภิรักษ์ ชุ่มชะอุ่ม
Mail advance_pro@hotmail.com
โรงพยาบาล สมเด็จพระยุพราช จอมบึง

Server 1 : SR550 Ram 64G
OS1 : CentOS Linux 7.6
MariaDB version 10.1.19

Server 2 : IBM X3500 Ram 6G
OS2 : CentOS 7.6

ขึ้นระบบ เดือน กรกฎาคม 50
http://www.ChomBungHospital.com/

ออฟไลน์ Apiruk_Jbhos

• Sr. Member
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาล สมเด็จพระยุพราช จอมบึง
Re: กล้อง รุ่น Pana DMC-FZ5 ใช้จับรูปเข้า Hosxp ได้ไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 10:52:32 AM »
0
แล้ว ถ้าเป็น live webcam ของ logitech คุๆ มีรุ่นไหนบ้างครับ มีใครใช้รุ่นได้ดี ๆบ้างครับ
พอดีหมอเขาอยากได้ ละเอียดหน่อยครับ แต่ รูปที่จับนิ มันเก็บเป็นชนิดไหนเข้า database มันไม่ได้เก็บเป้น พวก file ใช่ไหมครับ ถ้เราจะเรียกอกมา จาก Hosxp จะได้ไหมครับ แล้วเวลา เก็บมันไม่สามารถเลือกได้จาก Hosxp ว่าจะเก็บขนาดรูปเทาไหร่ ถ้าตั้งจากโปรแกรมกล้อง แล้วเวลาเก้ลงลง Hosxp จะเก็บความละเอียดที่เราตั้งไว้ที่กล้องไหมครับ
หรือมันกำหนดความละเอียดได้ที่ไหนบ้าง ครับ เท่าที่ฟังหมอพูดเหมือนกับว่าจะ ดึงรูปอกมาใช้อย่างอื่น หรือให้มัน ชัด ๆ หรือสามารถเอามา ขยาย อกได้ แต่ ผมไม่แน่ในว่า Hosxp ตอนี้มันทำได้หรือยัง ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2008, 10:55:23 AM โดย Apiruk_Jbhos »
นาย อภิรักษ์ ชุ่มชะอุ่ม
Mail advance_pro@hotmail.com
โรงพยาบาล สมเด็จพระยุพราช จอมบึง

Server 1 : SR550 Ram 64G
OS1 : CentOS Linux 7.6
MariaDB version 10.1.19

Server 2 : IBM X3500 Ram 6G
OS2 : CentOS 7.6

ขึ้นระบบ เดือน กรกฎาคม 50
http://www.ChomBungHospital.com/

ออฟไลน์ อยากมีที่จอดใจ

• Full Member
  • สองแก้มหน้ามน มองแล้วทนไม่ไหว อย่ามาคิดวางใจ
  • Respect: 0
    • ห้องสมุดขนาดใหญ่หาอะไรก็เจอ
Re: กล้อง รุ่น Pana DMC-FZ5 ใช้จับรูปเข้า Hosxp ได้ไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 13:54:38 PM »
0
กำลังหาข้อมูลเหมือนกันครับ ไม่รู้จะใช้รุ่นไหนดี
มองแค่รองเท้าก็รู้ว่าเราต่างกัน เหตุใดสวรรค์จึงดลให้มาพบเจอ
Server Dell
Ram 2 GB
HD 70 GB
Windows server 2003
hosxp 3.60.6.10