ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าคนไข้คนไหนใช้ยาอะไรมากที่สุดมีเมนูให้หาไหมครับ  (อ่าน 1222 ครั้ง)

ออฟไลน์ อยากมีที่จอดใจ

• Full Member
  • สองแก้มหน้ามน มองแล้วทนไม่ไหว อย่ามาคิดวางใจ
  • Respect: 0
    • ห้องสมุดขนาดใหญ่หาอะไรก็เจอ
ต่อจากหัวข้อกระทู้เลยนะครับ อยากทราบว่ายาแต่ละชนิดแต่ละอย่าง คนไข้คนไหนใช้อยู่หรือคนไข้คนไหนใช้มากที่สุดหายังไงครับ (คือไม่เก่งเรื่อง sql นะครับ) เช่น ต้องการทราบว่า ยาพาราเซตามอล มีคนไข้คนไหนใช้บ้าง และในวันนี้ หรือสัปดาห์นี้ หรือเดือนนี้ ปีนี้ ใช้ไปเท่าไหร่ คนไข้ไหนใช้บ้าง ประมาณนี้ครับ
มองแค่รองเท้าก็รู้ว่าเราต่างกัน เหตุใดสวรรค์จึงดลให้มาพบเจอ
Server Dell
Ram 2 GB
HD 70 GB
Windows server 2003
hosxp 3.60.6.10