ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบแยกประเภทผู้ป่วยกายภาพบำบัด  (อ่าน 5614 ครั้ง)

ออฟไลน์ armds

• Hero Member
  • armds
  • Respect: +10
ระบบแยกประเภทผู้ป่วยกายภาพบำบัด
« เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 17:05:39 PM »
0
รบกวนช่วยพิจารณาเพิ่ม หรือ คำแนะนำในการดึงรายงาน เพราะตอนนี้แยกตาม dx (icd101) จะแยกไม่ค่อยได้  ประเภทผู้ป่วย กายภาพบักบัด  ตามรูปภาพนะครับ เนื่องจากจำเป็นต้องแยกประเภทผู้ป่วย  เพื่อเป็นประโยชน์สำหรับผู้ป่วยที่มารับบริการ การภาพบำบัด (ส่วนใหญ่เป็นผู้พิการ) เป็นรายงานที่จะต้องส่งทุกเดือน  ตัวอย่าง ที่ ศุนย์วิจัยและติดตามความเป็นธรรมทางสุขภาพ คณะแพทย์ศาสตร์ มหาลัยนเรศวร พิษณุโลก  และที่อื่นๆ   ก็มาข้อรายงานแยกประเภทผู้ป่วยนะด้วยนะครับ
ประเภทผู้ป่วย
1.ระบบกล้ามเนื้อกระดูกและข้อ
2.ระบบประสาท(เด็ก)
3.ระบบประสาท(ผู้ใหญ่)
4.ระบบทางเดินหายใจ
5.สุตินารีเวช
6.ผู้สูงอายุ
7.กระตุ้นพัฒนาการ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2007, 17:09:13 PM โดย armds »
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย จ.เลย
ขนาด 60 เตียง นวก. คอมพิวเตอร์ ขึ้นระบบ ปี 2548
ขอบคุณ อ.ชัยพร อ.สุชัย อ.เดชา อ.doreamon อ.naj อ.ขวด และอ.ในเว็บ hosxp.net ทุกท่าน

• armds
Re: ระบบแยกประเภทผู้ป่วยกายภาพบำบัด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2007, 00:50:59 AM »
0
ขอพิจารณาอีกรอบด้วยครับ
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย จ.เลย
ขนาด 60 เตียง นวก. คอมพิวเตอร์ ขึ้นระบบ ปี 2548
ขอบคุณ อ.ชัยพร อ.สุชัย อ.เดชา อ.doreamon อ.naj อ.ขวด และอ.ในเว็บ hosxp.net ทุกท่าน

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: ระบบแยกประเภทผู้ป่วยกายภาพบำบัด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2007, 06:43:40 AM »
0
เพิ่มให้แล้วครับใน 3.50.7.29

physic_member.physic_type_id -> physic_type.physic_type_id

ในปุ่มข้อมูลผู้ป่วย
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

• armds
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 24, 2007, 00:04:22 AM »
0
อ.MN  ครับ  ไม่ทราบต้องไปกำหนดอะไรเพิ่มไหมครับ  ทำแล้วไม่มีข้อมูล  ประเภทผู้ป่วย  เลยครับ  ตามภาพครับ