ผู้เขียน หัวข้อ: แฟ้ม fp ใน PP ที่ส่งออกมาไม่มีรหัสยา 24 หลัก  (อ่าน 3421 ครั้ง)

ออฟไลน์ Toptech สวนทองพันธุ์ไม้สุโขทัย

• Full Member
  • สวนทองพันธุ์ไม้ จ.สุโขทัย
  • Respect: 0
รบกวนพี่ๆ ช่วยแนะนำนิดนึงครับ ไม่ทราบว่าเจอปัญหาเดียวกันหรือป่าว
ผมทดสอบส่งออก 18 แฟ้ม และเข้าไปตรวจสอบพบว่า
แฟ้ม fp ใน PP ที่ส่งออกมาไม่มีรหัสยา 24 หลัก ทั้งๆ ที่ทดสอบคีย์ยาพาราเซตามอล/อม็อคซี่ ที่มีรหัสยา 24 หลักแล้ว
แต่พอส่งออกมากลับไม่มีรหัสยา 24 หลักออกมาด้วย ผมใช้ HOSXP v.3.54.8.6 ในการส่งออกครับ ผลตามภาพนี้เลยครับ

และรบกวนถามอีกเรื่องนึงคือ ในแฟ้ม fp จำเป็นต้องมีรหัสยา 24 หลักในเรคคอร์ดด้วยไหม เนื่องจากลองไปอ่านในโครงสร้างมาตรฐาน 18 แฟ้มปี 2554 บอกว่ามีค่าว่างก็ได้ แต่พอถามบางท่านบอกว่าต้องมีเพราะเวลาไปตรวจสอบในโปรแกรม OP/PP ถ้ามีค่าว่างก็จะฟ้อง Orror ก็เลยงงงงงง ครับ สรุปแล้ว สป.สช. ต้องการรหัสยา 24 หลักในแฟ้ม fp หรือไม่ครับผม ท่านอาจารย์ทั้งหลายช่วยฟังธงหน่อยครับผม

ธนัญชกร  เชยวัดเกาะ
Admin
ศูนย์ ICT รพ.ศรีสังวรสุโขทัย

http://www.gardengolden.com

ออฟไลน์ Terminator2015

• Hero Member
  • Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
Re: แฟ้ม fp ใน PP ที่ส่งออกมาไม่มีรหัสยา 24 หลัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 10:42:18 AM »
0
 ;D ในรายการยาที่เป็นยาคุมกำเนิด เช่น ยาฉีด หรือ ยากิน  ให้ติ๊ก FP Drug ด้วยครับ
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

ออฟไลน์ Toptech สวนทองพันธุ์ไม้สุโขทัย

• Full Member
  • Respect: 0
Re: แฟ้ม fp ใน PP ที่ส่งออกมาไม่มีรหัสยา 24 หลัก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 11:21:18 AM »
0
;D ในรายการยาที่เป็นยาคุมกำเนิด เช่น ยาฉีด หรือ ยากิน  ให้ติ๊ก FP Drug ด้วยครับ

ขอบพระคุณมากเลยครับผม
ธนัญชกร  เชยวัดเกาะ
Admin
ศูนย์ ICT รพ.ศรีสังวรสุโขทัย

http://www.gardengolden.com