ผู้เขียน หัวข้อ: ขอ Form-sticker-opd-detail มีฉลากช่วย  (อ่าน 4055 ครั้ง)

ออฟไลน์ art052524

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ขอ Form-sticker-opd-detail มีฉลากช่วย
« เมื่อ: มกราคม 15, 2017, 10:21:22 AM »
0
เดิมทางโรงพยาบาลใช้ฟอร์มของระบบ พอดีเภสัชต้องการพิมพ์ฉลากช่วยคู่กับStickerยาก็เลยอยากขอฟอร์มครับผม ไม่แน่ใจว่าที่ไหนพอมีบ้างพยายามเขียนโคดอยู่หลายวันแล้วก็ไม่สำเร็จ ขอฟอร์มที่มีฉลากช่วยด้วยนะครับ ช่วยหน่อยครับเภสัชเร่งใช้มาก
โรงพยาบาลเกาะสมุย ขึ้นระบบเมื่อ ตุลาคม 2553 v.3.59.5.18
นักวิชาการคอมพิวเตอร์

ออฟไลน์ tumtouch28

• Newbie
  • *
  • Respect: +4
Re: ขอ Form-sticker-opd-detail มีฉลากช่วย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2017, 22:09:49 PM »
ลองดูอันนี้นะคiy[ เอาเป็น Concept
ใช้ SubReport ช่วยในการออกแบบและหาที่ใส่ข้อมูลของฉลากช่วยไว้ในข้อมูลพื้นฐาน
เมื่อพิมพ์รายการยาออกมา ถ้ายาตัวไหนมีผูกข้อมูลฉลากช่วยไว้ในข้อมูลพื้นฐาน
เมื่อปริ้นจะมี Sticker ที่ออกมาคือ Sticker ยาปกติ และ มีดวงที่เป็นฉลากช่วยออกมาด้วย

ออฟไลน์ TOOMTAM-BMS

• Newbie
  • *
  • Respect: +3
Re: ขอ Form-sticker-opd-detail มีฉลากช่วย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2017, 22:18:59 PM »
ในส่วนของการดึงข้อมูลฉลากช่วยในStickerยา ลองเขียนCodeใน Variable ดูนะครับ ตัวอย่าง Scriptการดึง ฉลากช่วยครับ
Value := GetSQLStringData(' select hinttext from drughint where hc=(select hintcode from drugitems where icode="'+DBPipeline1['icode']+'") ');

ลองเอาไปปรับใช้ดูนะครับ