ผู้เขียน หัวข้อ: Insert ข้อมูล จากตารางหนึ่ง ไปใส่ อีกตารางอย่างไร ครับ  (อ่าน 8604 ครั้ง)

ออฟไลน์ neopalm

• Full Member
  • Respect: +1
ผมเขียนอย่างนี้ ถูกใหม ครับ (มือใหม่ครับ)
ช่วยแนะนำผมหน่อยครับ  ขอบคุณครับ

insert into ipt_labour_place
select concat(hospcode.hospcode,' : ',hospcode.hosptype,hospcode.name) as ipt_labour_place_name from hospcode;
เอกภาพ  ศรีเจริญ (อั้ง)
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ (ลูกจ้างชั่วคราว) โรงพยาบาลชุมชน ท่าอุเทน จ.นครพนม

ขึ้นระบบเอง เริ่มใช้ HOSxP 1 มกราคม 2552 ปัจจุบันใช้ HOSxP V.3.52.6.4
Module
OPD  :   ห้องบัตร ซักประวัติ ห้องตรวจ ห้องยา LAB ห้องฟัน ห้องฉุกเฉิน PCU X-Ray นวดแผนไทย
 IPD  :   Ward ห้องคลอด
Main   :  Server OS Linux CentOS 5.2  MySQL 5.1.30  IBM System x3650 Server
            Intel Xeon Quadcore 2.0 Ghz  SAS Drive 3x146Gb 15000rpm Ram 2x1Gb  667Mhz

ออฟไลน์ howtodo

• Hero Member
  • Respect: 0
    • สื่อน้ำท่วม
ไม่ได้มาตอบ  แต่จะถามว่า    ต้องการชื่อโรงพยาบาล ไปใส่  ipt_labour_place  ทั้งหมดเลยหรือ
ระวัง  เวลาเรียกจะ อืดนะ    เกรงว่าจะ  query  ทั้งหมดมารอไว้ใ้ห้เลือก

ลองดูกระทู้นี้ก่อน
http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=9413.0
ขึ้นระบบ 2549  เข้ามารับช่วงต่อ ต.ค.50 - ส.ค.53 ไม่ครบ 3 ปี ขอบคุณสำหรับความรู้ ความเมตตา ความกรุณา ที่มีให้กับตัวข้าผู้ด้อยปัญญาด้วยดีตลอดมา

ขอบคุณครับ
ผมอาจจะ เอา แค่ใน จังหวัด ครับ
แต่ไม่ทราบว่า code นั้น จะใช้ได้มั้ยครับ
ผมลองแล้ว มันไม่ได้ครับ ช่วยแนะนำทีครับ
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ (ลูกจ้างชั่วคราว) โรงพยาบาลชุมชน ท่าอุเทน จ.นครพนม

ขึ้นระบบเอง เริ่มใช้ HOSxP 1 มกราคม 2552 ปัจจุบันใช้ HOSxP V.3.52.6.4
Module
OPD  :   ห้องบัตร ซักประวัติ ห้องตรวจ ห้องยา LAB ห้องฟัน ห้องฉุกเฉิน PCU X-Ray นวดแผนไทย
Main   :  Server OS Linux CentOS 5.2  MySQL 5.1.30  IBM System x3650 Server
            Intel Xeon Quadcore 2.0 Ghz  SAS Drive 3x146Gb 15000rpm Ram 2x1Gb  667Mhz

ออฟไลน์ howtodo

• Hero Member
  • Respect: 0
    • สื่อน้ำท่วม

insert ignore into ipt_labour_place  (name)
select concat(hospcode.hospcode,' : ',hospcode.hosptype,hospcode.name) as ipt_labour_place_name from hospcode;

จำ  field  ไม่ได้   
ขึ้นระบบ 2549  เข้ามารับช่วงต่อ ต.ค.50 - ส.ค.53 ไม่ครบ 3 ปี ขอบคุณสำหรับความรู้ ความเมตตา ความกรุณา ที่มีให้กับตัวข้าผู้ด้อยปัญญาด้วยดีตลอดมา

ขอบคุณครับ คุณ howtodo

Module