ผู้เขียน หัวข้อ: [ด่วน] ระบบห้องฉุกเฉิน ระหว่างบันทึกประวัติ หรือทิิงไว้เฉยๆจะค้าง  (อ่าน 2212 ครั้ง)

ออฟไลน์ nu51313932nu

• Newbie
  • *
  • Respect: +1
พยาบาลทนไม่ไหวแล้วมาบ่นจะถึง ผอ. และนายแพทย์ สสจ.แล้วครับ

หน้าฉุกเฉินค้าง ทั้งๆที่ทิ้งไว้เฉยๆ  หรือใช้อยู่ดีๆ เหมือนมีหน้าต่างอะไรขึ้นมาบังครับ แต่มองไม่เห็นหน้าต่างอะไร กดดังติ๊งๆ

พยาบาลลำบากต้องบันทึกใหม่ทั้งหมด เนื่องจาก end process และยังไม่ได้บันทึก
ระบบง่ายอื่นๆ--> ระบบห้องฉุกเฉิน --> เลือกผู้ป่วยขึ้นมาสักคนนึง

ที่สังเกตุ: โรงพยาบาลจะใช้ image server เดียวกับ ฐาน HosXp จะเกี่ยวมั้ยครับ เพราะเมื่อก่อนไม่เคยเจอปัญหานี้ หลังจากเปลี่ยน image server มาเป็นฐานเดียวกันก็เริ่มเป้น แต่เป็นที่ฉุกเฉินเท่านั้น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2017, 10:50:31 AM โดย nu51313932nu »

ออฟไลน์ golf_win

• Hero Member
  • Respect: +112
เป็นทุกเครื่องมั้ยครับ
โรงพยาบาลเจ็ดเสมียน จังหวัดราชบุรี
Start 19-1-51    35 station
HOSxP  3.59.5.18 Activate License
Tel. 032-305096-7 ต่อ 118
Web. http://csmhos.thaiddns.com:8080
         http://csmhos.thaieasydns.com:8080

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
ที่สังเกตุ: โรงพยาบาลจะใช้ image server เดียวกับ ฐาน HosXp จะเกี่ยวมั้ยครับ เพราะเมื่อก่อนไม่เคยเจอปัญหานี้ หลังจากเปลี่ยน image server มาเป็นฐานเดียวกันก็เริ่มเป้น แต่เป็นที่ฉุกเฉินเท่านั้น

Image Server ตัวเดียวกับฐาน แต่แยก DB คนละชื่อใช่ไหมครับ

ผมว่าลองให้เขาเอา mouse ชี้ตรง icon ของ HOSxP ที่ task bar มันจะเห็นนะว่าเปิดหน้าจอไหนค้างไว้ หรืออาจจะเป็น auto logout มาบังอยู่
ลองกำหนด ยกเลิก auto logout ก่อนนะครับ หรือกำหนดเวลาให้นานขึ้น
หรือลองให้ key login ใหม่ เหมือนมีหน้า Login ค้างอยู่ โดยให้ key user name กด tab key password กด enter ครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)