ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการตรวจพพัฒนาการครับ  (อ่าน 2432 ครั้ง)

ออฟไลน์ waradmin01

• Newbie
  • *
  • Respect: +1
สอบถามเรื่องการตรวจพพัฒนาการครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 04, 2016, 15:52:54 PM »
0
ในหน้าบัญชี 3 ในหน้าของการให้บริการถ้าเราเพิ่ม visit ตรงนี้

แล้วไปกรอกข้อมูลการตรวจพัฒนาการ ตรงนี้

แต่พอบันทึกแล้วผลการตรวจพัฒนาการไม่ link มาหน้านี้

โดยปกติแล้วมันจะ link กันมั้ยคับ เพราะว่าผู้บันทึกข้อมูลเขาต้องตามมาลงตรงนี้เพิ่มตลอดไม่งั้นเวลาส่งออก แฟ้ม NUTRITION ฟิลด์ CHILDDEVELOP จะถูกส่งออกเป็นค่าว่าง มีวิธีในการลดความซ้ำซ้อนในการคีย์ข้อมูลได้มั้ยคับ
Mr.Apichart Butsoongnoen เจ้าพนักงานสาธารณะ...(สุขชำนาญงาน)General  รับงาน ดูแลระบบรอ... ต.ค.53
Waritchaphum Hospital ,Sakolnakhon
Server :N/A OS:CentOS V N/A Hosxp: V3.54.12.20 RAM : N/A คนเก่าลงไว้ไม่ได้อัพใหม่เลยยังไม่รู้
ขึ้นระบบ โดย ทีมงาน BMS ต.ค.49

ออฟไลน์ golf_win

• Hero Member
  • Respect: +112
Re: สอบถามเรื่องการตรวจพพัฒนาการครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2016, 16:14:51 PM »
ไม่ link ครับต้องกรอกที่ tab ภาวะโภชนาการครับถึงจะส่งออกแฟ้ม nutrition ครับ
โรงพยาบาลเจ็ดเสมียน จังหวัดราชบุรี
Start 19-1-51    35 station
HOSxP  3.59.5.18 Activate License
Tel. 032-305096-7 ต่อ 118
Web. http://csmhos.thaiddns.com:8080
         http://csmhos.thaieasydns.com:8080

• Newbie
  • *
Re: สอบถามเรื่องการตรวจพพัฒนาการครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2016, 10:47:47 AM »
0
ไม่ link ครับต้องกรอกที่ tab ภาวะโภชนาการครับถึงจะส่งออกแฟ้ม nutrition ครับ

ขอคุณมากครับ แบบนี้ก็แย่เลยครับเพราะต้องคีซ้ำซ้อนถึง 2 ครั้งถึงจะได้ข้อมูลที่ครบถ้วน version ต่อไปน่าจะทำให้ link กันได้นะครับเพราะว่าจะลดภาระการคีย์ลงได้มากเลยครับ
Mr.Apichart Butsoongnoen เจ้าพนักงานสาธารณะ...(สุขชำนาญงาน)General  รับงาน ดูแลระบบรอ... ต.ค.53
Waritchaphum Hospital ,Sakolnakhon
Server :N/A OS:CentOS V N/A Hosxp: V3.54.12.20 RAM : N/A คนเก่าลงไว้ไม่ได้อัพใหม่เลยยังไม่รู้
ขึ้นระบบ โดย ทีมงาน BMS ต.ค.49

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2016, 12:56:26 PM »
0

ขอคุณมากครับ แบบนี้ก็แย่เลยครับเพราะต้องคีซ้ำซ้อนถึง 2 ครั้งถึงจะได้ข้อมูลที่ครบถ้วน version ต่อไปน่าจะทำให้ link กันได้นะครับเพราะว่าจะลดภาระการคีย์ลงได้มากเลยครับ

ประเมินโภชนาการ  vs  แฟ้ม nutrition ก็ตรงมาตรงไปครับ  ส่วนกรณี เพิ่มvisit ที่อาจมาเพื่อรับบริการอื่นๆ  อาจมิได้มาเพื่อประเมินโภชนาการตามช่วงวัยกำหนดครับ...ใด ๆ ก็สามารถเลือกบันทึกได้ตามลักษณะงานหรือ รายงานที่ต้องการครับ ระหว่าง workload  หรือ เพื่อ KPI ระบบยืดหยุ่นให้เลือกบันทึกได้ เลือกในส่วนที่สนใจตามผูัรับผิดชอบงานก็ได้ครับ ไม่ได้ต้องกรอกทุกช่องรายการ ทุกหน้าจอ....(ยึดตามการใช้ประโยชน์ครับ) ระหว่าง แฟ้มข้อมูล ตามประกาศมาตรฐาน หรือแฟ้มบริการภายในองค์กร
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2016, 09:21:05 AM »
0

ประเมินโภชนาการ  vs  แฟ้ม nutrition ก็ตรงมาตรงไปครับ  ส่วนกรณี เพิ่มvisit ที่อาจมาเพื่อรับบริการอื่นๆ  อาจมิได้มาเพื่อประเมินโภชนาการตามช่วงวัยกำหนดครับ...ใด ๆ ก็สามารถเลือกบันทึกได้ตามลักษณะงานหรือ รายงานที่ต้องการครับ ระหว่าง workload  หรือ เพื่อ KPI ระบบยืดหยุ่นให้เลือกบันทึกได้ เลือกในส่วนที่สนใจตามผูัรับผิดชอบงานก็ได้ครับ ไม่ได้ต้องกรอกทุกช่องรายการ ทุกหน้าจอ....(ยึดตามการใช้ประโยชน์ครับ) ระหว่าง แฟ้มข้อมูล ตามประกาศมาตรฐาน หรือแฟ้มบริการภายในองค์กร

คับผมขอบคุณ อ.เกื้อกูล มากครับ เดี๋ยวผมจะไปคุยกับเจ้าของงานตามนี้คับ