ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน อ. MN ช่วยตรวจสอบด้วยค่ะ Lab  (อ่าน 6898 ครั้ง)

ออฟไลน์ Meepooh

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
    • www.puahospital.go.th
รบกวน อ. MN ช่วยตรวจสอบด้วยค่ะ Lab
« เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 01:21:06 AM »
0
พอดีมีปัญหาในการดูผล Lab ค่ะ ดังนี้
1.  เมื่อห้อง Lab รายงานผล แล้วหน้าจอของ Nurse Station จะดูผลไม่ได้เพราะไม่มีรายการ Lab ที่สั่ง หรือถ้ามีก็มีไม่ครบ (เกิดขึ้นกับคนไข้บางราย) หน้าจอ Doctor Station ดูผลได้ปกติดีค่ะ
2.  เมื่อมาดูประวัติผู้ป่วยใน Patient EMR มักเกิดปัญหา คือ ผล Lab หรือ รายการ Lab ที่สั่งไปหายไปอยู่อีกวันที่เป็นวันก่อนหน้าวันที่มาล่าสุด (พบบ่อย ๆ ค่ะ)
สุดธิดา  เชียงหนุ้น
นักวิชาการคอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชปัว อ.ปัว จ.น่าน
ขึ้นระบบ 7 พฤศจิการยน 2548
-----------------*_*--------------------
E-mail 1 : konnan0423@hotmail.com
E-mail 2 : meepooh_nuiit6@hotmail.com
Website : www.puahospital.go.th

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: รบกวน อ. MN ช่วยตรวจสอบด้วยค่ะ Lab
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 01:36:12 AM »
0
ผมเพิ่มปุ่มสำหรับดูผลแลปที่จุดซักประวัติใ้ห้เหมือนห้องตรวจแพทย์ให้แล้วครับ
2.49.8.23
ส่วน ประวัติใน emr จะทำการตรวจสอบให้ครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ Meepooh

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
    • www.puahospital.go.th
Re: รบกวน อ. MN ช่วยตรวจสอบด้วยค่ะ Lab
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 02:00:08 AM »
0
ขอบคุณมากค่ะ อ.MN
สุดธิดา  เชียงหนุ้น
นักวิชาการคอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชปัว อ.ปัว จ.น่าน
ขึ้นระบบ 7 พฤศจิการยน 2548
-----------------*_*--------------------
E-mail 1 : konnan0423@hotmail.com
E-mail 2 : meepooh_nuiit6@hotmail.com
Website : www.puahospital.go.th