ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแก้ใบนำส่งเงินพร้อมremedตามสัญญา  (อ่าน 4729 ครั้ง)

banna

• บุคคลทั่วไป
ช่วยแก้ใบนำส่งเงินพร้อมremedตามสัญญา
« เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 00:21:06 AM »
0
ได้โปรดช่วยด้วยเถอะค่ะ ...พวกเรากำลังแย่...โดนความรุมเร้าจากแพทย์อย่างแรง

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: ช่วยแก้ใบนำส่งเงินพร้อมremedตามสัญญา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 00:30:21 AM »
0
เคยติดต่อกับ staff ท่านไหนเอาไว้ครับ (จะได้ตามเรื่องให้ได้ถูกคนครับ)
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ naj

• Respect: +8
    • http://www.luangphopern-hospital.com
Re: ช่วยแก้ใบนำส่งเงินพร้อมremedตามสัญญา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 04:34:50 AM »
0
ฟอร์มจะทำให้ครับ ไม่ลืมครับ แต่เรื่อง remed เห็น อ.อ๊อด บอกว่าทำเสร็จแล้วรอให้รพ.ติดต่ออยู่ครับ
Yindee And Tan

ออฟไลน์ naj

• Respect: +8
    • http://www.luangphopern-hospital.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 04:39:53 AM »
0
พรุ่งนี้จะ upload ฟอร์มที่ต้องการให้ครับ วันนี้ขอตัวเนื่องจากรัฐมนตรีสาสุขฯท่านมาติดตามเรื่องไข้หวัดนกที่นครปฐมครับ ตอนเย็นมีประชุมด้วย
นาจ  เข็มแข็ง :-*
Yindee And Tan

doramon

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 04:55:26 AM »
0
ตามสัญญาครับ
ส่งสัย ก็โทรมาถามแล้วกัน

doramon

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 05:03:27 AM »
0
ทำตามขั้นตอนนี้แล้วจะทำได้ครับ

doramon

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 05:09:43 AM »
0
1 .  ไม่ต้องเปลี่ยนแปลงอะไรเลย เพราะว่าผมกำหนดไว้ให้แล้วครับ

2 . host เป็น  192.168.0.199  ( server ที่ใช้งาน )   database  เป็น  hos

3. ห้ามกดเลือก ครับเพราะว่าจะทำให้ ลบข้อมูล ยาที่ทำมาทั้งหมด

4.  กดเลื่อกเพราะว่าจะนำยาเข้า ครับ  ห้ามเลือกตัวอื่นๆๆ   

จากนั้นทดสอบ กดปุ่ม  connect   ห้ามีการตอบกับมาว่า  connect  OK 

ก็ กดปุ่ม  import  ได้เลยครับ 
จากนั้นก็ รอครับจะใช้เวลานานครับ

อันนี้จะนำเข้ายาปี 49 อยากเดี่ยวนะครับ

doramon

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 11:36:27 AM »
0
คำสั่งสำหรับไว้ดู รายการยาที่นำเข้าครับ

โค๊ด: SQL
  1. SELECT * FROM opitemrece  WHERE iperday  <>''

คำสั่งอันนี้เอาไว้ลบ รายการยาที่นำเข้าออก ครับ
โค๊ด: SQL
  1. DELETE FROM opitemrece  WHERE iperday  <>''