ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่มข้อมูล ฉลากช่วย ใน sticker ยาตรงไหนครับ  (อ่าน 12431 ครั้ง)

ออฟไลน์ ดอกธูป

• Full Member
  • Respect: 0
    • สุรินทร์๑๐๘ดอทคอม
มี  2 คำถามนะคัรบ

1.  โปรแกรมจะมีฉลากช่วยยาให้มาบ้างแล้ว แต่ต้องการเพิ่มตัวเลือกเข้ามา บางกรณีไม่มี นะครับ

2. ตัว report design ของตัว สติ๊กเกอร์ ยา ชื่อ ตารางอะไรครับ แล้ว ตัวแปรฉลากช่วย ชื่อว่าอะไรครับ ผมจะดึงมา พิมพ์ใน sticker นะครับ

ขอบคุณมากครับ
ไม่ได้ ทำเกี่ยวกับ HosXp แล้ว แ่ต่มา Update ข้อมูลเรื่อย ๆ มีความรู้เรื่อง Web App , Mysql , PHP , linux นิดหน่อย คงจะพอช่วยตอบคำถาม พี่น้อง ๆ ได้บ้างเล็ก ๆ น้อย ๆ คับ  ขอบคุณคับ 
http://surin108.com ==> ท่องเที่ยวสุรินทร์จ้าาาา

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: เพิ่มข้อมูล ฉลากช่วย ใน sticker ยาตรงไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2006, 04:03:05 AM »
0
drugitems.hintcode = drughint.hc

นำเอา drughint.hinttext มาแสดง

// ใน Print server ฉลากช่วยจะพิมพ์ใน sticker ขนาด 2.5 นิ้ว ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2006, 04:04:46 AM โดย manoi »
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ ดอกธูป

• Full Member
  • Respect: 0
    • สุรินทร์๑๐๘ดอทคอม
Re: เพิ่มข้อมูล ฉลากช่วย ใน sticker ยาตรงไหนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2006, 08:18:23 AM »
0
ขอบคุณมากครับ อาจารย์ เดี๋ยวลองดูอีกที  ว่าแต่การเพิ่มตัวเลือกในฐานข้อมูลละคับ เพราะต้องไปเพิ่มในส่วนของ SQL คิวรี ด้วยหรือเปล่าครับ .. :D
ไม่ได้ ทำเกี่ยวกับ HosXp แล้ว แ่ต่มา Update ข้อมูลเรื่อย ๆ มีความรู้เรื่อง Web App , Mysql , PHP , linux นิดหน่อย คงจะพอช่วยตอบคำถาม พี่น้อง ๆ ได้บ้างเล็ก ๆ น้อย ๆ คับ  ขอบคุณคับ 
http://surin108.com ==> ท่องเที่ยวสุรินทร์จ้าาาา

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• Newbie
  • *
  • Respect: +1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2018, 17:21:00 PM »
0
1.  โปรแกรมจะมีฉลากช่วยยาให้มาบ้างแล้ว แต่ต้องการเพิ่มตัวเลือกเข้ามา บางกรณีไม่มี นะครับ

ใช่ครับ เภสัชกรบ่นครับ เขาต้องการเพิ่มเองได้ ไม่ทราบว่ามีไหมครับ เวอร์ชั่นต่อไปทำไหมเอ่ย

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 01:14:09 AM »
0

ใช่ครับ เภสัชกรบ่นครับ เขาต้องการเพิ่มเองได้ ไม่ทราบว่ามีไหมครับ เวอร์ชั่นต่อไปทำไหมเอ่ย
ใส่ข้อมูลแนะนำการใช้ยาแบบสั้น ๆ ได้นะครับ
หากต้องการฉลากช่วยที่ยาว ๆ เป็นหน้า เพิ่มเป็นฉลากอีกดวง คงต้องลงแรงเยอะหน่อยครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)