ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือด่วน Restore จาก PC ไม่ได้ครับ  (อ่าน 3075 ครั้ง)

ออฟไลน์ sungvien

• Sr. Member
  • Respect: +1
    • www.konsarnhospital.com
PowerServer  เสีย วันที่ 6  set  PC windows  แทน Server  ใช้งานในวัยที่ 7 วันนี้
เปลี่ยนอุปกรณ์แล้ว  Restore ข้อมูล จาก PC ไป Server โดยวิธี Initial Import แล้ว ไม่พบ
ข้อมูล วันที่ 7   ขอคำแนะนำจากอาจารย์ด้วยครับ
"คอนสาร ดินแดนแห่งน้ำผุดไหลหลาก ป่าหมากอุดม  รื่นรมย์เขื่อนจุฬาฯ เพลินป่าทุ่งกะมัง  มนต์ขลังทุ่งลุยลาย"

โรงพยาบาลคอนสาร  จังหวัดชัยภูมิ
sungvien@gmail.com
Server IBM X3650  HDD SATA 180x3  RAM 8 GB
Datatcenter IBM 3500 HDD SATA 180x3  RAM 4 GB
ขึ้นระบบ 28 สิงหาคม 2550 : Updateล่าสุด  19/08/2011

5 ปีกับชีวิตอันอบอุ่นและมีความสุข ในครอบครัว ชุมชน HOSxP
------------------------------------------------------------------
ขอเป็นพลังสนับสนุนและให้กำลังใจ อ.ชัยพร และทีมงาน BMS ขอรับครับผม

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: ขอความช่วยเหลือด่วน Restore จาก PC ไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 06:22:13 AM »
0
ไม่หน้านะครับ
ไม่ทราบว่าทำเครื่อง server ใหม่ แล้วเอาข้อมูลจากไหนมาใช้่ครับ

Re: ขอความช่วยเหลือด่วน Restore จาก PC ไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 08:33:50 AM »
0
ไม่ได้ทำใหม่ครับ เพียงแต่ยืม PowerSupply คนอื่นมาใส่แทน  Server ก็ยังทำงานได้ปกติ แล้วจึง Initial Import ไป Pc เพื่อใช้งานชั่วคราวแทน Server เพื่อรออะไหล่จากบริษัทฯ ครับ
หลังจากได้อะไหล่มาแล้ว Restore จาก PC กลับ Server ด้วยวิธี Initial Import  ปรากฏว่าข้อมูลที่คีย์ที่ PC ระหว่างรออะไหล่ ไม่มีใน Server  ครับ
"คอนสาร ดินแดนแห่งน้ำผุดไหลหลาก ป่าหมากอุดม  รื่นรมย์เขื่อนจุฬาฯ เพลินป่าทุ่งกะมัง  มนต์ขลังทุ่งลุยลาย"

โรงพยาบาลคอนสาร  จังหวัดชัยภูมิ
Server IBM X3650  HDD SATA 180x3  RAM 8 GB
Datatcenter IBM 3500 HDD SATA 180x3  RAM 4 GB
ขึ้นระบบ 28 สิงหาคม 2550 : Updateล่าสุด  19/08/2011

5 ปีกับชีวิตอันอบอุ่นและมีความสุข ในครอบครัว ชุมชน HOSxP
------------------------------------------------------------------
ขอเป็นพลังสนับสนุนและให้กำลังใจ อ.ชัยพร และทีมงาน BMS ขอรับครับผม

ออฟไลน์ nahos

• Hero Member
  • รพ.นาแห้ว
  • Respect: +7
    • รพ.นาแห้ว
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 08:57:22 AM »
0
ลองใช้วิธี backup แล้ว restore ดูครับ
pc > backup
server >restore

:D
ถ้าำคำถามท่านได้คำตอบที่ต้องการจากอาจารย์ท่านใด กรุณากด Thank เบา ๆ ^ ถูกใจกด [applaud] ไม่ชอบใจกด[smite]
>> การโพสต์ขอรายงานที่ดี <<
อ่านซักนิด ถามยังไงให้ได้คำตอบ ? :)
วิธีแสดงตัวว่าเป็นใคร โดย อ.อ๊อด (ให้ข้อมูลว่าเป็นใคร ปฏิบัติงานที่ไหน ใช้ server อะไร OS อะไร HOsxp Vไหน)
ก่อนที่จะตั้งกระทู้ถาม ลองค้นจากกระทู้เก่าดูก่อนไหม จะได้คำตอบเร็วกว่าการรอคำตอบนะ
..........................................................................
เจษ จพ.เภสัชกรรมฯ user@ NAHAEO HOSPITAL LOEI. <br>  Supervise by DANSAI HOSPITAL LOEI. <br>
Start 01/03/2550
=> Server IBM X3200 Ram 6 Gb. OS:Cent OS 6.0  
=> Client 20 client  OS: SP2  => HosXP Version <b>3.56.11.19</b>
-----------------------------
น้ำเต็มแก้ว "การเรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด"

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 12:35:57 PM »
0
PC > Backup ที่ ระบบงานอื่นๆ   ----> ระบบสำรองข้อมูล  ---->สำรองข้อมูล ทำไม่ได้ครับ
แก้ไขแล้วครับ โดยออก visit  ใหม่ในวันที่ 7  วันเดืยวครับ

ขอบพระคุณ ทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ