ผู้เขียน หัวข้อ: ถาม อ.อ๊อด เรื่อง 18 แฟ้ม  (อ่าน 2500 ครั้ง)

ออฟไลน์ vios1909

• Full Member
  • Respect: +1
ถาม อ.อ๊อด เรื่อง 18 แฟ้ม
« เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 17:55:46 PM »
0
ผมส่งออกข้อมูล 18 แฟ้มจาก 2 เมนู (แบบเดิม+แบบในระบบส่งเสริม)
ปรากฏว่าจำนวน record ของแต่ละไฟล์ต่างๆกันมากเลยครับ ตัวอย่างตามไฟล์ที่แนบมาให้ครับ
ผมเข้าใจว่าโครงสร้างไฟล์มันเปลี่ยนไป แต่ผมงงว่าทำไมจำนวน record มันถึงได้แตกต่างกันมากเหลือเกิน
รบกวนอาจารย์ช่วยตรวจสอบให้หน่อยครับว่ามันเกิดจากอะไรครับ
ขอบคุณครับ
** โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ **
* อ.พระสมุทรเจดีย์ จ.สมุทรปราการ *

**  If you don't Dynamic, you will be Dinosaur.
**  Go with the flow, follow your heart.

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: ถาม อ.อ๊อด เรื่อง 18 แฟ้ม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 20:11:46 PM »
0
ผมส่งออกข้อมูล 18 แฟ้มจาก 2 เมนู (แบบเดิม+แบบในระบบส่งเสริม)
ปรากฏว่าจำนวน record ของแต่ละไฟล์ต่างๆกันมากเลยครับ ตัวอย่างตามไฟล์ที่แนบมาให้ครับ
ผมเข้าใจว่าโครงสร้างไฟล์มันเปลี่ยนไป แต่ผมงงว่าทำไมจำนวน record มันถึงได้แตกต่างกันมากเหลือเกิน
รบกวนอาจารย์ช่วยตรวจสอบให้หน่อยครับว่ามันเกิดจากอะไรครับ
ขอบคุณครับ

ไม่แปลก ครับ

ก็มันเก็บคนละตารางแล้วครับ

ต้องส่งจากระบบใหม่ เท่านั้นตอนนี้

ขึ้นอยู่กับว่า รพ เราได้เริ่มระบบใหม่หรือยัง

แนะนำรีบเปลียนเลยครับ

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 21:54:15 PM »
0
แบบไหนได้ข้อมูลเยอะกว่าครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ vios1909

• Full Member
  • Respect: +1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 08:43:59 AM »
0
แบบในรูป Export_18F_OLD.png ได้ข้อมูลเยอะกว่าครับ
โดยเฉพาะไฟล์ Diag และ Drug แบบเก่าจะได้ข้อมูลเยอะกว่าแบบใหม่มากเลยครับ
** โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ **
* อ.พระสมุทรเจดีย์ จ.สมุทรปราการ *

**  If you don't Dynamic, you will be Dinosaur.
**  Go with the flow, follow your heart.