ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งบั๊กที่พบ และข้อเพิ่มเติมในบางส่วนครับ  (อ่าน 8198 ครั้ง)

ออฟไลน์ chronoX

• Sr. Member
  • Respect: +10
    • รพ.สมเด็จพระยุพราชท่าบ่อ
มีเรื่องที่แจ้งครับ
1. ตามรูปครับ ในส่วนของการเปรียบเทียบผล LAb ในเวอร์ชั่นที่ใช้อยู่ ไม่สามารถ ใช้ได้ เหมือนเวอร์ชั่นเดิม
2. ในส่วน Patient EMR กราฟของ BP กับ FBS ที่เคยมีมันหายไปครับ เห็นว่าอ. กำลังทำอยู่ไม่ทราบว่าถึงไหนแล้ว
3.ในส่วนของการคัดกรอง ที่พยาบาลหน้าห้องตรวจ เนื่องจากในขณะนี้ไข้หวัดนกกำลังระบาด และมีการเฝ้าระวัง จึงอยาขอให้เพิ่ง ในส่วนของการเฝ้าระวังไข้หวัดนก โดยมีหัวข้อการคัดกรองเบื้องต้น เมื่อผ้ป่วยมีไข้มา คือ
         [ ] 1.สัมผัสสัตว์ปีกที่ป่วย / ตาย ในช่วง 14 วันที่ผ่านมา
         [ ] 2. สัมผัสผู้ป่วยปอดบวมในช่วง 10 วันที่ผ่านมา
         [ ] 3. อาศัยในหมู่บ้านที่มีไก่ป่วย / ตายในช่วง 14 วันที่ผ่านมา
Kreangrit  Pakjinda  Position: Administrator&Programmer @ Thabo Crown Prince Hospital,
Server:OS Linux CenOS 7,RAM 64 Gb HDD 1 TB,Mysql 5.5.31
Slave:OS Linux CenOS 7  Cient:WindowsXP ,7
HOSxP Version 3.59.3.21
http://www.thabohospital.com

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: แจ้งบั๊กที่พบ และข้อเพิ่มเติมในบางส่วนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 02:16:17 AM »
0
แก้ไขให้แล้วครับ

2.49.8.18 (กำลัง upload)
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ armds

• armds
Re: แจ้งบั๊กที่พบ และข้อเพิ่มเติมในบางส่วนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 02:38:09 AM »
0
ตรงเมนู   ตรวจสอบรายการสั่ง LAB  ของผู้ป่วยใน แก้ไขหรือยังครับ   ตามรูปนะครับ
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย จ.เลย
ขนาด 60 เตียง นวก. คอมพิวเตอร์ ขึ้นระบบ ปี 2548
ขอบคุณ อ.ชัยพร อ.สุชัย อ.เดชา อ.doreamon อ.naj อ.ขวด และอ.ในเว็บ hosxp.net ทุกท่าน

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 05:09:03 AM »
0
แก้ไขให้แล้วครับ เป็นกับตัว grid นำข้อมูลใน record แรกมาแสดงครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 23:13:40 PM »
0
ไม่ทราบว่า อ. เพิ่มหรือยังครับ เพราะตอนนี้เป็นเรื่องเร่งด่วนมากครับ
คือต้องมีการคัดกรองไข้หวัดนกนะครับ
จากที่เคยฝากอ. ในข้อ3 ครับ
ที่พยาบาลหน้าห้องตรวจ >การคัดกรอง >การเฝ้าระวัง  เนื่องจากในขณะนี้ไข้หวัดนกกำลังระบาด และมีการเฝ้าระวัง จึงอยากขอให้เพิ่ม ในส่วนของการเฝ้าระวังไข้หวัดนก โดยมีหัวข้อการคัดกรองเบื้องต้น เมื่อผู้ป่วยมีไข้มา คือ
มาด้วยอาการไข้+ อาการ URI เช่น ไอ เจ็บคอ น้ำมูกไหล และมีประวัติข้อใดข้อหนึ่ง
         [ ] 1.สัมผัสสัตว์ปีกที่ป่วย / ตาย ในช่วง 7 วันที่ผ่านมา
         [ ] 2. สัมผัสผู้ป่วยปอดบวม ในช่วง 10 วันที่ผ่านมา
         [ ] 3. อาศัยในหมู่บ้านที่มีไก่ป่วย / ตาย ในช่วง 14 วันที่ผ่านมา

ขอบคุณมากครับ
Kreangrit  Pakjinda  Position: Administrator&Programmer @ Thabo Crown Prince Hospital,
Server:OS Linux CenOS 7,RAM 64 Gb HDD 1 TB,Mysql 5.5.31
Slave:OS Linux CenOS 7  Cient:WindowsXP ,7

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 00:18:17 AM »
0
แบบนี้หรือเปล่าครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 00:34:02 AM »
0
ใช่แล้วครับ
ขอบคุณ อ. มากเลย ครับ ส่วนรายงาน คงทำเองได้ ไม่น่ายากครับ

ออฟไลน์ por

• เพราะว่าเธอคือดวงใจของฉัน
  • Respect: 0
    • Blog Adminpor
err medication profile ผู้ป่วยใน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 00:37:57 AM »
0
err หลังจาก เลือก medication profile ผู้ป่วยในครับ
adminpor
ICT @ Office of Public Health.Nakhonsi Province.
Mobile.083-1740976
Office.075-343409 to 106

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 00:50:34 AM »
0
๊Upgrade Structure หรือยังครับ

หากทำแล้วยัง error อยู่

ลองใ้ช้คำสั่งนี้ครับ

update nondrugitems set ipd_price = 0 where ipd_price IS NULL