ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องทำงานแพทย์>>ปริ้นใบสั่งยาและเวชระเบียนออกมา แล้วพบว่าข้อมูลซ้ำกับคนก่อนหน้า  (อ่าน 527 ครั้ง)

ออฟไลน์ B.nattha

• Jr. Member
  • **
  • Respect: +7
      รบกวนสอบถามท่านอาจารย์ พี่ๆ เพื่อนๆ และทาง BMS ครับ
เนื่องจากปัญหาที่เจอคือ เวลาปริ้นใบสั่งยา/เวชระเบียน จากห้องทำงานแพทย์ จะพบว่าข้อมูลซ้ำกับของคนก่อนหน้า(เป็นรายการยาและรายการเวชระเบียน)ของคนก่อนหน้าที่ตรวจไป โดยที่ข้อมูลพื้นฐาน เช่น HN ชื่อ ประวัติ ของคนไข้ที่ตรวจอยู่ถูกต้อง เป็นอย่างนี้บ่อยมากครับ ประมาณอาทิตย์ละครั้ง รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณมากๆครับ
สวิตตา ชมทอง
เจ้าพนักงานเภสัชกรรมชำนาญงาน
รพช.ลาดหลุมแก้ว ปทุมธานี
Server Master Acer AT350 Series Ram 16 G CentOS 6.5 Database MySQL Percona 5.5.27-28
Server Slave Dell PowerEdge T20 Ram 12 G CentOS 6.5 Database MySQL Percona 5.5.35-33

ออฟไลน์ piyarat

• Jr. Member
  • **
  • ใจแลกใจใช้ไม่ได้ทุกคน...!!
  • Respect: +3
ดันโพสค่ะ พบอาการเดียวกันเลย
ปิยรัตน์ คงแก้ว ลูกจ้างชั่ว & ADMIN
รพ.ค่ายเทพสตรีศรีสุนทร
ม.11 ต.กะปาง อ.ทุ่งสง จ.นครศรีธรรมราช
รับตำแหน่ง 1 ต.ค. 55 เป็นทางการ แบบ งง
Activate แล้ว..!!!