ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าห้อง XRAY ประวัติเก่ามาโชว์หน้าสั่ง  (อ่าน 701 ครั้ง)

ออฟไลน์ tangkeaw

• Sr. Member
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลเพชรบูรณ์
ปัญหาคือว่า ทำไม ระบบหน้าห้อง XRAY ถึงไปดึงประวัติเก่าที่เคยสั่ง Xray มาโชว์ด้วยครับ จริงๆ คนไข้มาสั่งวันนี้ ก็หน้าจะโชว์เฉพาะของวันนี้ครับ มันไม่ควรจะต้องโชว์ประวัติเก่าด้วยนะครับ ในช่องรายการที่สั่งครับ ถ้างั้นคนหน้างานงงหมดครับ ช่วยตรวจสอบให้ด้วยครับ
โรงพยาบาลเพชรบูรณ์  ขึ้นระบบ ปี 2551
**server IBM Blade Center E
IBM BladeCenter HS22
 ram 72 GB  OS- Linux centos-5.4 64 bit  Mysql  5.5.30
เครื่องสำรอง
server IBM Blade Center IBM BladeCenter HS22
  ram 16 GB   OS- Linux centos-64 bit  mysql 5.5.30
รพ.ขนาด 509 เตียง
คนไข้ต่อวันประมาณ 1,400คน/วัน
เครื่องใช้งาน HOsxp ประมาณ 190 เครื่อง ใช้งานทั้ง IPD และ OPD
ระบบ datacenter ทีม BMS ใช้งาน วันที่ 31 มิย 55
Endian Firewall 2.1.2