ผู้เขียน หัวข้อ: hosxp v 3.61.8.29 windows 7 มีอาการหน้า desktop หาย เมื่อใช้งานไปสักระยะครับ  (อ่าน 1295 ครั้ง)

ออฟไลน์ NUI

• Newbie
  • *
  • Respect: 0

อันนี้ภาพตัวอย่างนะครับไม่ได้ถ่ายของจริงเอาไว้ซึ่งของจริงที่เจอคือ taskbar / icon หายหมดเลยครับทำอะไรไมไ่ด้นอกจาก Ctrl+Alt+Delete เพื่อรีเครื่องครับ

ไม่ทราบว่ามีอาจารย์ท่านใหนเกิดอาการดังกล่าวบ้างครับ แล้วมีวิธีแก้อย่างไรบ้างครับ
รพ.เต่างอย จ.สกลนคร ขนาด 30 เตียง
HP DL160 CPU Intel® Xeon® Silver 4210R
Ram 32 GB
SSD 960*2 Raid 1