ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ปรับฟ้อนท์ช่อง PE เวลาดึงรายงานแล้วฟ้อนท์มันเพี้ยนไม่เหมือนช่องอื่นๆ  (อ่าน 2658 ครั้ง)

ออฟไลน์ teevee

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
อยากให้ปรับฟ้อนท์ช่อง PE ให้เหมือนกับช่องอื่นๆทัวไป ถึงแม้จะสามารถเลือกรูปแบบฟ้อนท์ตามใจได้แล้วก็ตาม แต่เวลาดึงรายงานแล้วฟ้อนท์มันเพี้ยนไม่เหมือนช่องอื่นๆ ทำให้เปลืองหน้ากระดาษเกินความจำเป็น ขอบพระคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2018, 14:09:50 PM โดย teevee »
Pai Hospital Maehongson Thailand
HOSxP XE4 : Start 04-06-2559
Current Version : XE4.0:4.63.2.6 
Server:CentOS Linux release 7.2.1511 (Core)
Client:123 station
DB:10.1.13-MariaDB MariaDB Server

ออฟไลน์ Vegeta

• Full Member
  • Respect: +1
จริงๆ ของผมก็เป็น หลังจาก อัพเวอร์ชันเป็น 4.61.7.11 ลองเปลี่ยนไปใช้ ฟิลด์ pe ใน opdscreen ดูครับ
หากไม่เป็นเครื่องหมายคำถามเหมือนผม ก็ดีไปครับ ตอนนี้ต้องใช้ฟิลด์ pe_rtf ซึ่งเป็น rich text format ครับ
ผู้ใช้คียตัวอะไรมา ก็ได้ตามนั้นมาครับ
ถึงจะอยู่ในที่มืด แต่ก็มองเห็นในที่สว่าง

• Newbie
  • *
เลือก opdscreen ,pe_rtf แล้วนะครับท่าน vegeta
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2018, 11:40:45 AM โดย teevee »
Pai Hospital Maehongson Thailand
Current Version : XE4.0:4.63.2.6 
Server:CentOS Linux release 7.2.1511 (Core)
DB:10.1.13-MariaDB MariaDB Server

ออฟไลน์ Vegeta

• Full Member
  • Respect: +1
ฟิลด์ pe_rtf เป็น ฟิลด์ rich text format
จะไม่สามารถแก้ฟอนต์ในรายงานได้ครับ จะแสดงตามที่ user คีย์มาทั้งหมด
ไม่ว่าจะเป็นฟอนต์ หรือขนาดของฟอนต์
ถ้าจะกำหนดฟอนต์ในรายงานเองได้ ต้องเปลี่ยนเป็นฟิลด์ pe ครับ
ถึงจะอยู่ในที่มืด แต่ก็มองเห็นในที่สว่าง

• Newbie
  • *
ฟิลด์ pe_rtf เป็น ฟิลด์ rich text format
จะไม่สามารถแก้ฟอนต์ในรายงานได้ครับ จะแสดงตามที่ user คีย์มาทั้งหมด
ไม่ว่าจะเป็นฟอนต์ หรือขนาดของฟอนต์
ถ้าจะกำหนดฟอนต์ในรายงานเองได้ ต้องเปลี่ยนเป็นฟิลด์ pe ครับ
ขอบพระคุณครับท่าน ได้แล้วครับ

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
ฝาก update signature ด้วยนะครับ จะได้ทราบว่าอยู่ที่ไหน
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD