ผู้เขียน หัวข้อ: การปกปิด visit ใช้งานยังไงครับ  (อ่าน 2353 ครั้ง)

ออฟไลน์ Vegeta

• Full Member
  • Respect: +1
การปกปิด visit ใช้งานยังไงครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2018, 12:02:27 PM »
0
พึ่งมาใช้ V 4
ผมได้ลองปกปิด visit
1. ประเภทห้ามเข้าทุกคนยกเว้นผุ้ทำการบันทึก ปรากฎว่าทุกคนไม่สามารถเข้าได้เลยถึงแม้จะเป็นผู้บันทึก
2. ประเภทเข้าถึงได้เฉพาะแพทย์ แต่ปรากฎว่าทุกคนเข้าถึงหมด
อันนี้ผมดูใน Patient EMR ครับ
3. การปกปิด visit ยังสามารถทำได้ทุกคนที่เข้าถึงเมนู OPD Registry นั่นหมายความว่าผู้เข้าเมนูนี้ก็สามารถเข้าถึงข้อมูลปกปิดได้อยู่ดี โดยการแก้ไขประเภทการปกปิด
ตกลงเรามีวิธีการปกปิด visit ยังไงครับ ใน V4
ถึงจะอยู่ในที่มืด แต่ก็มองเห็นในที่สว่าง

ออฟไลน์ teevee

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
Re: การปกปิด visit ใช้งานยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2018, 09:50:27 AM »
0
ในส่วนของการปกปิด vemr นั้นเท่าที่ผมเทสก็ยังไม่สามารถทำได้นะครับ คงต้องรอในเวอร์ชั่นถัดไป ณ ตอนนี้สามารถกำหนดได้แค่ให้เจ้าของงานและแพทย์เท่านั้นที่สามารถดูเท่านั้น ตามภาพประกอบนะครับ
Pai Hospital Maehongson Thailand
HOSxP XE4 : Start 04-06-2559
Current Version : XE4.0:4.63.2.6 
Server:CentOS Linux release 7.2.1511 (Core)
Client:123 station
DB:10.1.13-MariaDB MariaDB Server

ออฟไลน์ Vegeta

• Full Member
  • Respect: +1
Re: การปกปิด visit ใช้งานยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2018, 09:46:10 AM »
0
ขอบคุณมากครับ
พอจะตอบคำถาม HA ได้หน่อยครับ
จริงๆ แล้วใน version เก่า มันตอบโจทย์เรื่องความลับของผู้ป่วยหมดแล้วนะครับ
แต่ทำไม Version ใหม่ไม่มี
หรือว่าผมยังเรียนรู้ไม่ถึง เพราะขึ้น version ใหม่ได้ซักพัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2018, 10:00:03 AM โดย Vegeta »
ถึงจะอยู่ในที่มืด แต่ก็มองเห็นในที่สว่าง