ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามโปรแกรม BMS Eclaim Export เรื่องการส่งออก แฟ้ม ODX ฟิลด์ DXTYPE ครับ  (อ่าน 2269 ครั้ง)

ออฟไลน์ Guitar-hero

• Hero Member
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลละแม,รพ.ละแม
สอบถามโปรแกรม BMS Eclaim Export เรื่องการส่งออก แฟ้ม ODX ฟิลด์ DXTYPE ครับ

คือ จากที่ทดสอบส่งออกข้อมูล แฟ้ม ODX ฟิลด์ DXTYPE เวลาส่งออกข้อมูล จะยึดตามฟิลด์ diagtype ในตาราง diagtype ของโปรแกรม hosxp ครับ

ซึ่งต่างจาก โปรแกรม BMSHOSxPStandard43Export ที่ใช้ส่งออก 43 แฟ้ม ซึ่งจะยึดฟิลด์ nhso_code จากตาราง diagtype มาส่งออกให้

ไม่ทราบว่าแต่ละที่เจอปัญหานี้หรือเปล่าครับ หรือว่าโปรแกรม Eclaim ไม่สนใจรหัสมาตรฐานในฟิลด์ดังกล่าวครับ

Eclaim Export V.4.61.5.9
จีระยุทธ ปิ่นสุวรรณ นักวิชาการคอมพิวเตอร์(พนักงานราชการ)
รพช.ละแม จ.ชุมพร
MASTER: HP Proliant Dl160 gen10
SLAVE: Dell PowerEdge T610 Quad core Intel 3.0G Ram 8GB Centos 5.9+Mysql 5.5

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
eClaim มี data set ของเขาเองครับ
โดยอ้างอิงมาจากระบบ 12 แฟ้ม ที่ไม่ได้มีการปรับเปลี่ยนนิยามใด ๆ ในส่วนนี้
ก็เลยต้องทำแบบเดิมไปก่อนนะครับ
ไม่ต้องตามไปแก้ไขใน eClaim ให้เสียเวลานะครับ
 ;D ;D ;D
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)