ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นบ่อยมากขึ้น กดดูเมนู parient EMR แล้วใช้เวลานาน เกิน 1 นาที  (อ่าน 2617 ครั้ง)

ออฟไลน์ nao

• Full Member
  • Respect: +4
 พบปัญหามากขึ้นค่ะ
1. กดดูเมนู parient EMR แล้วใช้เวลานาน เกิน 1 นาที  ในการขึ้นหน้าค้นหาผู้ป่วย
2.และยังมีปัญหาค้นชื่อ ผู้ป่วย ใส่ hn แล้วค้าง วิธีแก้ ทางรพ.ให้ใส่ชื่อ แต่ก่อนทำได้เดี๋ยวนี้ก็เป็นเหมือนเดิม และค้างไป
ต้องปิดโปรแกรม
 ระยะ การเกิดปัญหา เป็นมา ตั้งแต่เดือน ต.ค. จนตอนนี้ปัญหาก็ยังมีอยู่

คอยสอบถาม ทีมขึ้นระบบให้ แต่ไม่ได้รับคำตอบใด ๆ บอกจะดูให้  ทาง รพ.ก็โดน จากทีม  user มากเหลือเกิน
เราอยากรู้ปัญหา ว่าเกิดจาก ระบบ server  จะด้วยทาง mysql หรือ ทาง การ repl จะได้แก้ไข 
เพิ่มวิดีโอมาให้ดุด้วยค่ะ
รพช.วังน้ำเย็น จ.สระแก้ว
MySQL     5.1.30  
ต้องขอขอบคุณ อ.ชัยพร  ที่พัฒนาโปรแกรมดีๆ ให้ใช้กัน

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
พบปัญหามากขึ้นค่ะ
1. กดดูเมนู parient EMR แล้วใช้เวลานาน เกิน 1 นาที  ในการขึ้นหน้าค้นหาผู้ป่วย
2.และยังมีปัญหาค้นชื่อ ผู้ป่วย ใส่ hn แล้วค้าง วิธีแก้ ทางรพ.ให้ใส่ชื่อ แต่ก่อนทำได้เดี๋ยวนี้ก็เป็นเหมือนเดิม และค้างไป
ต้องปิดโปรแกรม
 ระยะ การเกิดปัญหา เป็นมา ตั้งแต่เดือน ต.ค. จนตอนนี้ปัญหาก็ยังมีอยู่

คอยสอบถาม ทีมขึ้นระบบให้ แต่ไม่ได้รับคำตอบใด ๆ บอกจะดูให้  ทาง รพ.ก็โดน จากทีม  user มากเหลือเกิน
เราอยากรู้ปัญหา ว่าเกิดจาก ระบบ server  จะด้วยทาง mysql หรือ ทาง การ repl จะได้แก้ไข 
เพิ่มวิดีโอมาให้ดุด้วยค่ะ

ลองตรวจสอบ มี record ที่ blank field  HN ในตาราง patient หรือไม่ครับ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ nao

ไม่มีค่ะอาจารย์ ทาง bms รีโมทมาดูก็ไม่มีนะคะ และก็จะเป็นกับ เมนูหรือปุ่มค้นหาค่ะ
ต้องขอขอบคุณ อ.ชัยพร  ที่พัฒนาโปรแกรมดีๆ ให้ใช้กัน

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ไม่มีค่ะอาจารย์ ทาง bms รีโมทมาดูก็ไม่มีนะคะ และก็จะเป็นกับ เมนูหรือปุ่มค้นหาค่ะ

ก่อนกดค้นหา  ได้ลอง open  sql trace windows ไหมครับ ว่าระบบไปหยุดหา ในส่วนตารางใดของระบบจึงช้า..น่าจะมีเหตุผลครับ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ nao

เคยกดค่ะ แต่ว่า พอไปกดค้นหา ทุกอย่างค้างและให้เรากดปิดโปรแกรมไปเองค่ะ จึงทำให้ไม่สามารถมองเห็นใน sql trace ได้ค่ะ