ผู้เขียน หัวข้อ: ใส่ HN หรือ AN ไปได้ 1 ตัว ระบบจะค้างไม่สามารถทำงานต่อได้  (อ่าน 2777 ครั้ง)

ออฟไลน์ nao

• Full Member
  • Respect: +4
รบกวนผู้รู้ช่วยทีค่ะ หา สาเหตุไม่เจอจริงๆค่ะ
จะเป็นเฉพาะผู้ป่วยใน  ใส่ HN ค้นหา หรือ AN ค้นหา หรือใส่AN มารดาใน ทารกแรกเกิด ก็จะค้าง
ต้องปิดโปรแกรมเข้าใหม่ พอใส่อีกก็เป็นอีก   
รพช.วังน้ำเย็น จ.สระแก้ว
MySQL     5.1.30  
ต้องขอขอบคุณ อ.ชัยพร  ที่พัฒนาโปรแกรมดีๆ ให้ใช้กัน

ออฟไลน์ vampire

• Respect: +2
อาการค้นหา AN แล้วค้าง (ตั้งแต่ 25 -30 ตค 60)
ตอนนี้หายแล้วครับ แต่ยังไม่ได้ทำอะไรเลยนะครับ
วันนี้ให้ ทีมเข้ามาดูให้ ก็ปกติดี
ถ้าหากเป็นอีกจะแจ้งทีมเข้ามาตรวจสอบอีกทีนะครับ ;D ;D
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.คลองหาด
ขนาด 30 เตียง
ขึ้นระบบ HOSxP      ปี 2551
Server CentOS7.1 64 Bit
Percona 5.7.16-10  RAM 32 Gb

ออฟไลน์ vampire

• Respect: +2
0
วันนี้กลับมาเป็นอีกแล้วครับ ค้นหา AN แล้วค้าง
รบกวนผู้รู้ช่วยทีค่ะ หา สาเหตุไม่เจอจริงๆค่ะ
จะเป็นเฉพาะผู้ป่วยใน  ใส่ HN ค้นหา หรือ AN ค้นหา หรือใส่AN มารดาใน ทารกแรกเกิด ก็จะค้าง
ต้องปิดโปรแกรมเข้าใหม่ พอใส่อีกก็เป็นอีก   

นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.คลองหาด
ขนาด 30 เตียง
ขึ้นระบบ HOSxP      ปี 2551
Server CentOS7.1 64 Bit
Percona 5.7.16-10  RAM 32 Gb

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
วันนี้กลับมาเป็นอีกแล้วครับ ค้นหา AN แล้วค้าง

ลองตรวจสอบตาราง ipt  ข้อมูล record แรก blank an / hn หรือไม่
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ nao

• Respect: +4
นับแต่วันนั้นจนวันนี้ยังเป็นอยู่ เมื่อวานทางบริษัท รีโมทมาดูพบปัญหาจริง และตารางไม่ได้ มีการ blank  เลยค่ะ
กำลังสงสัยตาราง ไม่สมบุรณ์กำลังดูและแก้ปัญหากันไปทีละตารางค่ะ
ทางทีมงานบอกน่าจะเป็นกับตารางด้วยค่ะ เพราะกดค้นหาผู้ป่วยไม่ว่าเมนูไหนจะใช้เวลาและค้าง ไป
รพช.วังน้ำเย็น จ.สระแก้ว
MySQL     5.1.30  
ต้องขอขอบคุณ อ.ชัยพร  ที่พัฒนาโปรแกรมดีๆ ให้ใช้กัน