ผู้เขียน หัวข้อ: โปรแกรม export 43 แฟ้ม Version 4.60.6.1 ส่งออกแฟ้ม person ไม่ได้  (อ่าน 3041 ครั้ง)

ออฟไลน์ fauzan

• Jr. Member
  • **
  • Respect: +4
ผมพึ่งอัพ version ตัวส่งออก 43 แฟ้มตามที่อาจารย์หลายๆท่านแนะนำให้อัพครับ แล้วเมื่อวานผมลองส่งออก 43 แล้วมาติด อยู่ที่ แฟ้ม person (error ตามรูปที่แนบมาครับ) เท่าที่ผมเข้าใจจาก error (ไม่รู้ผมเข้าใจถูกไหม ;D ) ผมไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะ ฟิลด์ person_labour_type_id ที่เซ็ตให้ บุคคลทั่วไปเป็น "0" หรือปล่าวครับ (person_labour_type_id="0") ถ้าใช้ผมควรต้องแก้ไขอย่างไรครับ

>> ชื่อซัน นวก.คอมฯ รพช.ธารโต ยะลาครับ 
M.fauzan Delong (ซัน)
รพช.ธารโต ยะลา
HOSxP ปัจจุบัน V.3
เริ่มทำงาน 1 ก.ค. 58 - ปัจจุบัน

ออฟไลน์ fauzan

• Jr. Member
  • **
  • Respect: +4
Re: โปรแกรม export 43 แฟ้ม Version 4.60.6.1 ส่งออกแฟ้ม person ไม่ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2017, 13:45:58 PM »
0
ตอนนี้ผมแก้เองได้แล้วครับ
ผมใช้คำสั่ง Alter เพิ่มคอมลัมน์ในตาราง Patient เข้าไปครับ ไม่ได้เกี่ยวกับการตั้งค่ารหัส person_labor_type ในแฟ้ม person ครับ

alter table patient
add person_labor_type_id int(1)

M.fauzan Delong (ซัน)
รพช.ธารโต ยะลา
HOSxP ปัจจุบัน V.3
เริ่มทำงาน 1 ก.ค. 58 - ปัจจุบัน