ผู้เขียน หัวข้อ: เข้าระบบ HOSXP ไม่ได้ครับ  (อ่าน 2434 ครั้ง)

ออฟไลน์ intouch

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
เข้าระบบ HOSXP ไม่ได้ครับ
« เมื่อ: มกราคม 04, 2017, 15:31:50 PM »
0
คือตอนนี้ผมได้ลองเข้าระบบ HOSXP โดยปกติแล้วผมสามารถเข้าได้(จากlogin passwordอะไรก็ได้ ซึ่งตอนแรกมันก็เข้าได้ปกติอะครับ) แต่ตอนนี้พอผมlogin passwordเข้าไป ระบบมันตอบกลับมาว่า invalid username and password ครับ จะมีวิธีใดบ้างครับ? ขอบคุณครับ

( ผมได้ลองเช็คตรง setting ว่ามันเชื่อมกับ database ไหม ซึ่งมันก็บอกว่าสามารถเชื่อมต่อกับฐานข้อมูลได้ครับ แต่ว่าผมไม่สามารถเข้าระบบ HOSXP ได้ฮะ )

แก้ไข: ผมสามารถเข้าโดยใช้ username password เป็น emergency emergencyได้ครับในการใส่ข้อมูลเข้าไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2017, 15:33:52 PM โดย intouch »

ออฟไลน์ sao

• Newbie
  • *
  • Respect: +1
Re: เข้าระบบ HOSXP ไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2017, 12:25:26 PM »
0
ก่อนอื่นไปถาม user เข้าได้ปกติหรือเปล่า ถ้าเข้าได้ปกติ แสดงว่าเป็นที่ login ของ Admin เอง
วิธีแก้ไข
1.ให้ login ของ admin อีกคน เข้าไปเปลี่ยนรหัสผ่านให้ เพื่อให้สามารถเข้าใช้งานได้
ถ้ามี Admin คนเดียว
2. เข้าไปที่โปรแกรม Navicat
เชื่อมต่อฐานข้อมูลเดียวกับโรงพยาบาล
3. เข้าไปที่ ตาราง แล้วค้นหาตาราง opduser
4. หา login ของคนที่เข้าโปรแกรมได้ coppy password ของคนนั้นไว้
5. หา login ของตัวเอง แล้ววาง password ที่ copy มาลงในช่อง
6. save แล้วเปิด โปรแกรม HOSxP ลอง login ด้วย username และ password ของคนที่ coppy มาคะ
เสาวรส สุวรรณเกตุ
เจ้าหน้าที่ปฎิบัติการติดตั้งระบบและดูแลหลังการขาย
ฺบริษัท บางกอก เมดิคอล ซอฟต์แวร์ จำกัด