ผู้เขียน หัวข้อ: ็้ลง windows ใหม่ มี driver ตัวไหนจำเป็นกับโปรแกรม Hosxp v4 บ้างคะ  (อ่าน 1213 ครั้ง)

ออฟไลน์ darun

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
พอดีได้ทำการลง windows ใหม่ค่ะ แต่ปรากฎว่า เมื่อ test connection โปรแกรม hosxp v4 กับ mysql culster manager แล้วค้างค่ะ ทั้งที่เมื่อพอ connect กับ hosxp v3 ได้ปกติ

เลยอยากขอคำปรึกษาว่ามี driver ตัวไหนจำเป็นกับโปรแกรม Hosxp v4 บ้างคะ 

ออฟไลน์ realaerm

• Full Member
  • Aerm
  • Respect: +1
ถ้าใช้ฐาน MySQL ไม่มี Driver อะไรใช้เพิ่มเติมนะครับ
ถ้าเป็น Oracle จะมีให้ติดตั้งเพิ่มครับ โดยเอาไปลงที่ client ผมแนบไฟล์มาให้แล้ว ชื่อไฟล์ vcredist_x86.exe

ส่วนเรื่องการเชื่อมต่อที่เชื่อมเข้าไปไม่ได้ ต้องตรวจสอบการตั้งค่าหรือ error ที่โปรแกรมแสดงก่อนครับ
ถ้าดูจากภาพที่ส่งมา user root ของ mysql ปกติจะ set ให้เข้าได้เฉพาะเครื่อง server นะครับ ต้องใช้ user อื่นที่เราสร้างขึ้นมาใหม่
ถ้าจะทดสอบ HOSxP v.4 ผมแนะนำว่าให้สร้างฐานแยกออกมาจาก HOSxP v.3
แล้ว up structure ของ HOSxP v.4 ก่อน แล้วลองเข้าใช้งานดูครับ เพราะว่าใน HOSxP v.4 จะมีโครงสร้างตารางบาง
ส่วนไม่เหมือนกับของ HOSxP v.3 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2016, 09:54:00 AM โดย realaerm »
---------------------------------------------------------
Mr. Sitichart  Wongyuttanapong
Inventory  Team
---------------------------------------------------------
Bangkok  Medical  Software  Co,.Ltd