ผู้เขียน หัวข้อ: มีวิธีไม่ให้ Pop up ผู้ป่วยมีรายการใช้ยาประจำ กับ Appoint ล่วงหน้า โชว์ที่ห้องตรวจแพทย์ไหมครับ  (อ่าน 8092 ครั้ง)

ออฟไลน์ bkl

• Full Member
  • อย่ารอโชคชะตา และโชคลาภ ผล จะมาในรูปแบบของการกระทำ
  • Respect: 0
มีวิธีไม่ให้ Pop up ผู้ป่วยมีรายการใช้ยาประจำ กับ Appoint ล่วงหน้า โชว์ที่ห้องตรวจแพทย์ไหมครับ
แพทย์ท่านบอกว่า มันมากไป เผื่อนจะตรวจผุ้ป่วยได้ เสียเวลากับตรงนี้ครับ..รบกวนหน่อยครับ
BUENGKHONGLONG HOSPITAL
โรงพยาบาลบึงโขงหลง จ.บึงกาฬ
Sprite IT MAN   : anivat4542@gmail.com anivat_pn@hotmail.com
Server Master :  CentOS 5.5+Percona-XtraDB
Server Slave   :  CentOS 5.5
Ver : 3.60.12.31
MySQL-server-percona-5.5.41-9
Ram 32G Master ; 8G Slave
Client Windows XP,7 & Windows 10

ออฟไลน์ bkl

• อย่ารอโชคชะตา และโชคลาภ ผล จะมาในรูปแบบของการกระทำ
ข้อมูลการนัดหมาย ไม่ให้โชว์ที่ห้องตรวจแพทย์ ทำได้แล้วครับ เหลือ รายการใช้ยาประจำครับผม...ผมคุ้นๆๆอยู่ว่ามีวิธีการทำ มีคนโพสแล้ว แต่หาไม่เจอครับ...
Sprite IT MAN   : anivat4542@gmail.com anivat_pn@hotmail.com
Server Master :  CentOS 5.5+Percona-XtraDB
Client Windows XP,7 & Windows 10

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ข้อมูลการนัดหมาย ไม่ให้โชว์ที่ห้องตรวจแพทย์ ทำได้แล้วครับ เหลือ รายการใช้ยาประจำครับผม...ผมคุ้นๆๆอยู่ว่ามีวิธีการทำ มีคนโพสแล้ว แต่หาไม่เจอครับ...

อืม..ลองดูที่   ตาราง clinic_profile
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ bkl

อืม..ลองดูที่   ตาราง clinic_profile

ครับผม..ก็ดูที่ตารางแล้วครับ...ผมยังงงอยู่ครับ..จะต้องใส่ค่าอะไร ถึงจะไม่ให้โชว์ที่ห้องตรวจโรคครับ

ให้ดูเพราะ....น่าจะเกิดจากที่มีรายการยาในตารางนี้คือรายการยาที่ใช้ประจำในกรณีคนไข้ที่ลงทะเบียนคลินิกพิเศษครับ..ไม่อยากให้รายไหนมีข้อความเตือน ก็เอารายการยาของ HN นั้นออกจากตารางนี้   ลองทำดูสักคน  ว่า หลังทำแล้ว เวลาเรียกคนไข้มาตรวจรักษา  คำเตือนหายหรือไม่  กรณี มีรายการยาที่ใช้ประจำ.....
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ nahos

• รพ.นาแห้ว
  • Respect: +7
    • รพ.นาแห้ว
จริง ๆ ควรจะแจ้ง อ.MN ให้ช่วย กำหนดเงื่อไข POPUp ให้ครับ
เพราะการที่ จนท. ลงในนี้ผมขอชมเลยครับว่า เยี่ยมมาก ๆ
เพราะคงมีไม่กี่ที่ที่ ลงข้อมูลในหน้านี้

ผมว่ามันเป็นสิ่งที่ดีในการติดตาม  จะลบออก ก็คงต้องลบทั้งหมด
ถ้าไม่ต้องการให้แสดง popup
ถ้าำคำถามท่านได้คำตอบที่ต้องการจากอาจารย์ท่านใด กรุณากด Thank เบา ๆ ^ ถูกใจกด [applaud] ไม่ชอบใจกด[smite]
>> การโพสต์ขอรายงานที่ดี <<
อ่านซักนิด ถามยังไงให้ได้คำตอบ ? :)
วิธีแสดงตัวว่าเป็นใคร โดย อ.อ๊อด (ให้ข้อมูลว่าเป็นใคร ปฏิบัติงานที่ไหน ใช้ server อะไร OS อะไร HOsxp Vไหน)
ก่อนที่จะตั้งกระทู้ถาม ลองค้นจากกระทู้เก่าดูก่อนไหม จะได้คำตอบเร็วกว่าการรอคำตอบนะ
..........................................................................
เจษ จพ.เภสัชกรรมฯ user@ NAHAEO HOSPITAL LOEI. <br>  Supervise by DANSAI HOSPITAL LOEI. <br>
Start 01/03/2550
=> Server IBM X3200 Ram 6 Gb. OS:Cent OS 6.0  
=> Client 20 client  OS: SP2  => HosXP Version <b>3.56.11.19</b>
-----------------------------
น้ำเต็มแก้ว "การเรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด"

จริง ๆ ควรจะแจ้ง อ.MN ให้ช่วย กำหนดเงื่อไข POPUp ให้ครับ
เพราะการที่ จนท. ลงในนี้ผมขอชมเลยครับว่า เยี่ยมมาก ๆ
เพราะคงมีไม่กี่ที่ที่ ลงข้อมูลในหน้านี้

ผมว่ามันเป็นสิ่งที่ดีในการติดตาม  จะลบออก ก็คงต้องลบทั้งหมด
ถ้าไม่ต้องการให้แสดง popup

สงสัยต้องกำหนดที่ user ว่าท่านใด ไม่ต้องการให้แสดง Popup ที่ระบบงานเมนูไหน  เป็นราย User เพราะมีย่อมดีกว่าไม่มีการเตือน

ออฟไลน์ mini

• Jr. Member
  • **
  • รพ.งาว
  • Respect: +6
รบกวนช่วยแก้ไข ไม่ให้ Pop up ให้ด้วยค่ะ  เพราะ NCD จะใช้ข้อมูล แต่จุดอื่นไม่ต้องการค่ะ
โรงพยาบาลงาว จังหวัดลำปาง (30 เตียง)
HOSxP 3.56.11.19  MySQL 5.5.30
ขึ้นระบบ  1 กุมภาพันธ์ 2552  
 SERVER::IBM x5550 M4  centos 6.4 64 bit RAM 32 GB.
 SLAVE:: HP Proliant DL360 G5 centos 6.4 64bit  RAM  4 GB.
               HDD 146*3 RAID5
SLAVE:: HP Proliant DL360 G5 windows server 2008 RAM  4 GB.
             HDD 146*2 RAID0-1

“ หลังพายุผ่านไป ฟ้าย่อมสดใสเสมอ ”
        “ อย่ายอมแพ้ ถ้าไม่ได้พยายามอย่างเต็มที่ ”

ออฟไลน์ @_MY_NAME_IS_AM_@

• **
    • โรงพยาบาลเทพรัตน์นครราชสีมา
ขออนุญาตสอบถามต่อครับ ณ ปัจจุบันนี้ มีวิธีการปิด Popup ผู้ป่วยมีรายการใช้ยาประจำ แล้วหรือยังครับผม
นาย ธีรวัฒน์  รัตนวิชัย 
นักวิชาการคอมพิวเตอร์
รพ.เทพรัตน์นครราชสีมา ขนาด 200 เตียง

Web site ::: http://dnrh.go.th :::          E-mail ::: it23839@gmail.com :::

Master Server ::: IBM System X3650 M3 RAM 16 G & CENT OS 5.5 & MySQL 5.5.11-55

ขออนุญาตสอบถามต่อครับ ณ ปัจจุบันนี้ มีวิธีการปิด Popup ผู้ป่วยมีรายการใช้ยาประจำ แล้วหรือยังครับผม

น่าจะยังไม่ปรากฎครับ

ออฟไลน์ @_MY_NAME_IS_AM_@

• **
    • โรงพยาบาลเทพรัตน์นครราชสีมา
นาย ธีรวัฒน์  รัตนวิชัย 
นักวิชาการคอมพิวเตอร์
รพ.เทพรัตน์นครราชสีมา ขนาด 200 เตียง

Web site ::: http://dnrh.go.th :::          E-mail ::: it23839@gmail.com :::

Master Server ::: IBM System X3650 M3 RAM 16 G & CENT OS 5.5 & MySQL 5.5.11-55